Đăng Ký
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

lập trình băng tải plc s7 1200

mọi người giúp e bài này với ạ. e đã lập trình được bài này với điều kiện không có xilanh đẩy sản phẩm lỗi. mọi người cho e xin ý tưởng để cho xilanh có thể đẩy được sản phẩm lỗi không ạ. E cảm ơn ạ
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kingtg Xem bài viết
    mọi người giúp e bài này với ạ. e đã lập trình được bài này với điều kiện không có xilanh đẩy sản phẩm lỗi. mọi người cho e xin ý tưởng để cho xilanh có thể đẩy được sản phẩm lỗi không ạ. E cảm ơn ạ
    Nếu I0.2 tác động thì em chờ đến khi tác động cho xylanh Q0.1 out ra tác động xylanh để dấy sản phẩm lỗi. Tiếp tục đếm lại SP như bình thường!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuong49ctu Xem bài viết
    Nếu I0.2 tác động thì em chờ đến khi tác động cho xylanh Q0.1 out ra tác động xylanh để dấy sản phẩm lỗi. Tiếp tục đếm lại SP như bình thường!
    Ý bạn là dùng timer hay tín hiệu I0.3?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuong49ctu Xem bài viết
    e ko hiểu ý a lắm. a dùng lệnh gì để làm được như thế ạ

Cộng tác viên
    Đang ở
    Sài Gòn
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi kingtg Xem bài viết
    Đề bài chưa rõ:
    1. Sản phẩm phải có khoảng cách (khoảng cách để phần biệt giữa 2 sản phẩm)
    2. Tay đấm hoạt động như thế nào (chỉ cần kích 1 xung là xong hay phải duy trì hoạt động)
    3. giữa 2 cảm biến có bao nhiêu sản phẩm

Nếu giữa 2 cảm biến chỉ có 1 sản phẩm, Giải pháp:
    1. Khi I0.2 có cạnh lên thì Set M0.0 (để ghi nhận có phế phẩm)
    2. Khi I0.3 có cạnh lên thì kiểm tra M0.0: nếu M0.0 = 1 thì đá sản phẩm (Set M1.0) ngược lại thì Tăng biến đếm lên và Reset M0.0; reset timer
    3. Xử lý việc đá sản phẩm: Nếu M1.0 = 1 thì Q1.0 =1 ngược lại Q1.0=0; Nếu Timer tràn thì M1.0=0

Nếu giữa 2 cảm biến có nhiều sản phẩm thì em phải dùng 2 đĩa điện tử và việc này em phải tìm hiểu rồi hỏi tiếp.

Chúc em vượt qua được môn học.
    Thiết kế hệ thống điều khiển
    PLC - HMI - SCADA
    YN: pvn_nhph
    hp: 090 858 9797

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Kỹ sư quèn Xem bài viết
    Ý bạn là dùng timer hay tín hiệu I0.3?
    Hi, sorry. Chính xác là chờ I0.3 nữa, mình viết bị thiếu mà không để ý. @ kingtg: làm như thế nào thì bác hpecom đã giải thích rất cặn kẽ và chi tiết nhé! Bạn k phải chuyên ngành điện

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hpecom Xem bài viết
    Đề bài chưa rõ:
    1. Sản phẩm phải có khoảng cách (khoảng cách để phần biệt giữa 2 sản phẩm)
    2. Tay đấm hoạt động như thế nào (chỉ cần kích 1 xung là xong hay phải duy trì hoạt động)
    3. giữa 2 cảm biến có bao nhiêu sản phẩm

Nếu giữa 2 cảm biến chỉ có 1 sản phẩm, Giải pháp:
    1. Khi I0.2 có cạnh lên thì Set M0.0 (để ghi nhận có phế phẩm)
    2. Khi I0.3 có cạnh lên thì kiểm tra M0.0: nếu M0.0 = 1 thì đá sản phẩm (Set M1.0) ngược lại thì Tăng biến đếm lên và Reset M0.0; reset timer
    3. Xử lý việc đá sản phẩm: Nếu M1.0 = 1 thì Q1.0 =1 ngược lại Q1.0=0; Nếu Timer tràn thì M1.0=0

Nếu giữa 2 cảm biến có nhiều sản phẩm thì em phải dùng 2 đĩa điện tử và việc này em phải tìm hiểu rồi hỏi tiếp.

Chúc em vượt qua được môn học.
    em cảm ơn ạ. nhưng bài này giữa 2 cảm biến có nhiều sản phẩm ạ. và mô hình băng tải chỉ có thế chứ ko có đĩa điện tử ạ. e ko nghĩ ra cách làm như nào vì có nhiều trường hợp quá. còn tay đấm thì kích xung 1 phát ạ

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    (D0C5) Display of block stack inconsistent, because blocks were deleted/reloaded.,13/10/2019,10:02:46 AM
    Cho em hỏi lỗi này với em tạo xung clock memory mà nó cứ như nút nhấn không ra xung ạ

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mọi người cho em hỏi là khi dùng wincc tới bước này thì nó bị lỗi, có ai biết giúp em với ạ
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

Đánh dấu