Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Truyền thông từ Đồng hồ Đo A, V, KW sang PLC

Xin chào mọi người và ban quản trị,

E mới làm quen với truyền thông nên còn mơ hồ, xin mọi người chỉ giáo!
    Hiện tại e đang có 1 dự án truyền thông từ đồng hồ đo tải hiệu Selec MFM383-C ( có chuẩn RS485) qua PLC, các bác có thể tư vấn và chỉ giáo cho e biết nên lựa chọn loại PLC nào để truyền thông được không ạ.

Trong manual của bộ đo điện (MFM383-C) có các địa chỉ lưu các thông số lại, có thể móc thông số (U,I,KW) ra được không ạ?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Muốn lấy dữ liệu MFM383-C dùng PLC S71200 và card RS485, Mình mới thử nghiệm con này ok,
    Chú ý, mình mua 3 cái này chỉ có 1 cái đọc dữ liệu được, 2 cái làm hoài không ra, có thể nó bị lỗi.
    Viết chương trình Modbus RTU load dịa chỉ trong MFM383-C 30002 trở đi.

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Vui lòng để lại câu hỏi trên diễn đàn.
    Thanks
    5
    7 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi DucDuyENG Xem bài viết
    Xin chào mọi người và ban quản trị,

E mới làm quen với truyền thông nên còn mơ hồ, xin mọi người chỉ giáo!
    Hiện tại e đang có 1 dự án truyền thông từ đồng hồ đo tải hiệu Selec MFM383-C ( có chuẩn RS485) qua PLC, các bác có thể tư vấn và chỉ giáo cho e biết nên lựa chọn loại PLC nào để truyền thông được không ạ.

Trong manual của bộ đo điện (MFM383-C) có các địa chỉ lưu các thông số lại, có thể móc thông số (U,I,KW) ra được không ạ?
    HI đối với truyền thông Modbus RTU hay còn gọi là truyền thông điện trở đầu cuối.
    y/c :1 PLC phải có hỗ trợ truyền thông này.thông thường là on board hoặc module mở rộng.( hầu như hãng nào cũng có xem bạn thích sd hãng nào thôi, mình thì recommend siemens s7 1200 giá vừa phải là sd dc, thêm cái onboard là chiến lâu dải thoải mái).
    2 1 con điện trở 120 ohm gắn vào 2 dây tx rx để xác nhận đầu cuối.
    3 về truyền thông có 3 vùng địa chỉ cho read / write tuy nhiên đa số là thanh ghi holding register, 40000 đến 49999 hoặc 400000 đến 499999 cho địa chỉ extended. tùy vào mong muốn lấy thông số nào mà bốc ra. (Đọc Manual + PLC+ Bộ đo đệm):^^
    Hội quán PLC Việt Nam " Nơi giao lưu offline và chia sẻ kỹ thuật" số 9, Tự Cường, Phường 4, Tân Bình, HCM

Nguyễn Danh Dự
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Bạn xem đồng hồ của bạn hỗ trợ truyền thông gì thì lựa chọn PLC tương ứng có hỗ trợ truyền thông đó là được. Còn tùy bạn ở khu vực nào hoặc chuyên về mảng PLC nào thì chọn cho phù hợp.

Đánh dấu