Đăng Ký
Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Vui lòng để lại câu hỏi trên diễn đàn.
    Thanks
    5
    7 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Chương Xem bài viết
    Xin chào tất cả mọi người trong group, mình là thành viên mới và vào đây với mục đích có thể nâng cao hơn kiến thức của mình. Mình bắt đầu tự học về tự động hóa tầm cách đây 3 tuần trước và chọn s7 300 làm khởi đầu, những thứ mình học được cũng chỉ là cơ bản và những bài tập viết chương trình cũng rất đơn giản(tầm 4 networks đổ lại thôi, mọi người đừng chê cười ). Hiện tại sau mỗi bài tập thì mình có dùng PLCSIM để mô phỏng coi thử chương trình mình viết nó chạy như thế nào. Hiện tại thì có 1 chú quen biết với mình, chú này hiện cũng đang làm về các hệ thống tự động, chú có bảo nên mua các thiết bị, phần cứng về để chạy thử thì việc học sẽ nhanh hơn. Nói thẳng ra thì về thiết bị,phần cứng thì mình mù tịt, không có tí khái niệm gì hết. Bây giờ mong mọi người cho mình lời khuyên là mình nên mua những gì về để hỗ trợ cho việc học của mình giống như kiểu thực hành vậy, thay vì mình chạy simulation thì mình có thể bỏ chương trình của mình vào một thứ gì đó thiết thực hơn để mình có thể quan sát.

Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết.
    Hi anh,
    Vui lòng đọc kỹ nội quy diễn đàn đây là cảnh báo lần 1. Bài Viết sẽ được di chuyển đến forum siemens automation.
    Lần sửa cuối bởi NguyenDu1511, ngày 10-26-2019 lúc 07:15 PM.
    Hội quán PLC Việt Nam " Nơi giao lưu offline và chia sẻ kỹ thuật" số 9, Tự Cường, Phường 4, Tân Bình, HCM

Nguyễn Danh Dự
    Email: Hidden Content

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu