Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

viết chương trình máy giặt

chao` các anh.ở cơ quan em thi dư thảo tay nghề viết chương trình máy giặt.cụ thể là:ấn nút star yv1 xả nước vào.sau 5s chạy thuận nghỉ 2s chạy nghich 5s lap lại 30 lần thì mở yv2 xả nước.xả nước xong thì vắt tốc độ 1 den 2 den 3 roi quay lai 2 ve 1 và dừng.kết thức còi báo la đã qiặt xong.em dùng plc omron cp1h.bien tàn 3g3mv.em đang vuóng phần lặp lai 30 chu trình.ai biết viết hộ em chương trinh với

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    mình gợi ý với bạn như thế này :
    bạn có thể sử dụng lệnh couter và ví vụ như C0 sau đó set PV cho nó một giá trị 30 chẳng hạn (giá trị pv >=30 theo yêu cầu công nghệ của bạn) ,và bạn lập trình sau cho mổi lần hết 1 chu trình thì couter có thể tăng hoặc giảm 1
    như vậy cuối cùng thì sau 30 chu trình (tương ứng 30 lặp lại) thì lúc đó couter sẻ tăng hoặc giảm đi 30
    và ta lấy giá trị couer này dùng lệnh so sánh đúng điều kiện bài toán thì gọi (val mở yv2 xả nước)

chúc bạn thành công

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    4 lượt trong 2 bài viết
    Mình viết sơ vài đoạn còn đoạn điều khiển tốc độ biến tần theo tăng rùi giảm theo 3 cấp thì bạn có nhiều cách cụ thể để xử lý tùy phần cứng bạn mún làm. về phần stop bạn chỉnh lại xíu để khi nhấn stop sẽ dừng liền. mà cái này thì có thể thực tế phần cứng ở đây dùng công tắc emergency cũng được mà. địa chỉ của I/0 và timer bạn tự gắn theo ý nha.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    4 lượt trong 2 bài viết
    Mình viết sơ vài đoạn còn đoạn điều khiển tốc độ biến tần theo tăng rùi giảm theo 3 cấp thì bạn có nhiều cách cụ thể để xử lý tùy phần cứng bạn mún làm. về phần stop bạn chỉnh lại xíu để khi nhấn stop sẽ dừng liền. mà cái này thì có thể thực tế phần cứng ở đây dùng công tắc emergency cũng được mà. địa chỉ của I/0 và timer bạn tự gắn theo ý nha.
    đoạn còi hú :

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenhoangnguyen Xem bài viết
    chao` các anh.ở cơ quan em thi dư thảo tay nghề viết chương trình máy giặt.cụ thể là:ấn nút star yv1 xả nước vào.sau 5s chạy thuận nghỉ 2s chạy nghich 5s lap lại 30 lần thì mở yv2 xả nước.xả nước xong thì vắt tốc độ 1 den 2 den 3 roi quay lai 2 ve 1 và dừng.kết thức còi báo la đã qiặt xong.em dùng plc omron cp1h.bien tàn 3g3mv.em đang vuóng phần lặp lai 30 chu trình.ai biết viết hộ em chương trinh với
    Bài này mag bác đi thi tay nghề, rùi mang qua đây hỏi? bác làm gi thế ^^!
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hj.em cam? on cac anh.em viet roi`.nhung chuong trinh cua em nhin` no' khong gon len muon cac anh chỉ dùm.em còn 1 van đề nữa muốn hỏi các anh là máy tính em win 7 em không kết nối đưoc man hinh np5.bgio em phải lam thế nào

Đánh dấu