Đăng Ký
Trang 10 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối
Kết quả 91 đến 100 của 343
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Tôt nhất là lúc giải nén thì chọn lấy ổ chứa cho dễ vào , rồi khi cài xog thì xóa nó đi .Cho đỡ trật ổ . Hơi nặng ký mà .

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngthanhluan06d2 Xem bài viết
    Mình cũng làm như thế này mà có tìm dc folder kiểu đó đâu? Mình dùng công cụ search tìm cả My computer mà cũng k thấy...Chán thật. Khó làm quá!
    bạn tìm kỹ lại xem,lúc đầu mình cũng search mà hok thấy nè,hình như trong ổ d ah
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Mình cũng làm như thế này mà có tìm dc folder kiểu đó đâu? Mình dùng công cụ search tìm cả My computer mà cũng k thấy...Chán thật. Khó làm quá!
    Có thể nằm trong folder cài đặt của bạn đó.
    Vinh - 0935 501 812

hugo_1189
    Guest
    mình đã làm xong bứoc này "Cài đặt Message Quering : Control panel \Add /Remove programs\ Windows components\ Message Quering and IIS
    Nếu các bạn xài Win 7:
    y như hinh vẽ ,,,,nhưng sao no vẫn báo "winCC 7.00 cuold not be found..." ko thê cài dc
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT

Bước 1: Download và giải nén
    Bước 2: Tiến hành cài đặt

Trường hợp 1: Máy của bạn đã cài sẵn wincc 7 phiên bản trước thì chỉ cần nâng cấp lên là ok.Không có j khó khắn

Trường hợp 2: Máy của bạn chưa cài đặt wincc 7, sẽ xảy ra hiện tượng như sau:

Khi ấn Next sẽ hiện thông báo:

Thông báo này yêu cầu bạn cần cài đặt phiên bản cũ của Wincc 7 trước. Như vậy sẽ rất rắc rối. Cách để khắc phục để cài trực tiếp lên v7.0 sp2 như sau:
    0. Cài đặt Message Quering : Control panel \Add /Remove programs\ Windows components\ Message Quering and IIS
    Nếu các bạn xài Win 7:

Chỉnh vậy là ok rồi
    <Trích dẫn và tổng hợp từ các nguồn khác>

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi pop.ptit Xem bài viết
    Lỗi như thế này là sao hả bạn, mình cài mà bị cái này hoài,nên ko cài được,anh em nghiên cứu giúp.
    lỗi này là do máy bạn đã có cơ sở dữ liệu SQL server 2005 version thấp hơn bản SP3, nên khi cài wincc, bị xung đột, để khắc phục lỗi này bạn cài lại win, driver cho máy, rồi cài wincc là ok

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hugo_1189 Xem bài viết
    mình đã làm xong bứoc này "Cài đặt Message Quering : Control panel \Add /Remove programs\ Windows components\ Message Quering and IIS
    Nếu các bạn xài Win 7:
    y như hinh vẽ ,,,,nhưng sao no vẫn báo "winCC 7.00 cuold not be found..." ko thê cài dc
    Bạn phải tìm folder có định dạng {...} và làm theo bước hướng dẫn tiếp theo.
    Vinh - 0935 501 812

Thiet-E
    Guest
    Không nhất thiết nó có tên là {DFDBB8FE-7426-454A-937C-F8E9230F896A} , nó chỉ có dạng tên nằm trong dấu {} thôi, nếu dùng chức năng search thì dùng từ khóa là Properties_SiWA.ini sẽ dễ tìm hơn, nhớ bật chế độ hiện file ẩn hệ thống. Thông thường thì thư mục này sẽ nằm ở thư mục gốc luôn chứ không nằm ở thư mục nhánh.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn nên ghi rõ trích dẫn từ đâu.
    http://bmtbd.uct.edu.vn/forum/showthread.php?t=1045

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn tìm hết trong các phân vùng(ổ c, d, e,......) nếu cái tốt nhất ko cài trực tiếp trên usb hay các thiết bị gắn ngoài. mà cái thư mục đó thường như phân vùng mình cài đặt.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ah còn cái nữa bạn nên để ý cái thư mục tên đấy ko hề giống nhâu nói chung là nó cữ có cái dấu { } thì vào thư mục đó

Trang 10 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu