Đăng Ký
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 61
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    e cảm ơn a
    Lần sửa cuối bởi tranxuantoan, ngày 05-09-2012 lúc 12:49 AM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    thêm bước trung gian nữa cho giá trị qua vùng nhớ D hoặc H là ok rồi
    e cài đặt trong setting schedule interrupt interval là 10ms, với HSC 10KHz, e muốn tạo ra 1 bảng dữ liệu xung đọc về trong vòng 10s (dung lượng tính toán sau, có thể thời gian lâu hơn), nghĩa là khoản 1000 giá trị. Nhưng lênh PRV(881) lấy về thanh ghi D chỉ lưu dc giá trị hiện tại . e phải làm sao đây!!
    Lần sửa cuối bởi tranxuantoan, ngày 05-09-2012 lúc 12:59 AM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    thêm bước trung gian nữa cho giá trị qua vùng nhớ D hoặc H là ok rồi
    e cài đặt trong setting schedule interrupt interval là 10ms, với HSC 10KHz, e muốn tạo ra 1 bảng dữ liệu xung đọc về trong vòng 10s (dung lượng tính toán sau, có thể thời gian lâu hơn), nghĩa là khoản 1000 giá trị. Nhưng lênh PRV(881) lấy về thanh ghi D thì chỉ lưu dc giá trị hiện tại . e phải làm sao đây!!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    e có hai thắc mắc, tại sao HSC lại luôn đưa vào A70,cái này trong tài liệu lệnh PRV không có ghi, tại sao lại A270 lại chứa giá trị của HSC 0 , vậy còn HSC 1 thì thanh ghi nào,mong a giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    cái này thì dễ rồi
    trong thời gian dài thì mình chưa thử nhưng tất cả thanh ghi DM đều ghi được dữ liệu khi mất điện
    dữ liệu của lệnh PRV (nếu dùng 1 HSC ) luôn lưu ở thanh A70 ( đọc tài liệu để biết chi tiết )
    1, lbạn dùng lệnh xung cạnh xuống của P_on để MOV giá trị A270 qua Dm0 Chẳng hạn
    2, Dùng lệnh cộng để cộng A270 và DM0 kết quả lưu tại DM1
    3, Dùng lệnh so sánh khi DM1 = 0 thì Mov giá trị 0 qua DM0 và Rset HSC
    như vậy bạn đã lưu được rồi
    Giá trị HSC đọc thực tế bạn sử dụng ở DM0
    Bạn tự viết cod nhé mình chỉ thế chi tiết rồi nếu không hiểu thì port lên nhé
    Chúc bạn thành công
    Lần sửa cuối bởi tranxuantoan, ngày 05-09-2012 lúc 03:38 AM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    đề bài của em thế này , em trình bày hết cho anh luôn nha. e có con chuột bi, e làm lấy tín hiệu số lần nhấp nháy của led hông ngoại trong chuột bi đưa vào HSC của PLC Omron CP1L (HSC 0 là tiến lùi chuột, HSC 1 là trái phải chuột). Nghĩa là e đọc tín hiệu xung để xác định vị trí của chuột.
    1. lệnh PRV cho HSC 0 vad HSC 1

2. làm sao lưu được dữ liệu của cả hai HSC vào hai vung nhớ nào đó mà sau này e có thể truy xuât ( cái này e đang bí)

Em muốn lưu khoảng 1000 giá trị xung HSC 0 va HSC 1 chứa vào 1000 ô nhớ nào đó,
    e định dùng ngắt schedule interrupt interval cài đặt trong setting với chu kì T=10ms là ngắt 1 lần để mov giá trị đọc về vào ô nào đó, chu kì T tiếp theo thì lại ngắt mov vào ô nhớ tiếp theo cứ như thế trong 10s (là 1000 chu kì ), e có thấy trong tài liệu hướng dẫn lệnh MSKS, nhưng vấn đề là e ko biết cách sử dụng ra sao, e chưa làm ngắt bao giờ.
    3. Em muốn chuyển dữ liệu xung lưu được (1000 cặp giá trị) thành dữ liệu vị trí trong tọa độ Oxy để sau đưa nó thành 1 file hình vẽ lưu lại đương đi của con chuột
    đó là ĐỒ ÁN 2 của e,

Em thiếu kinh nghiệm làm PLC, vì thời gian không còn nhiều lắm e đã mất hơn 1 tháng mà chưa giải quyết vấn đề này
    Mong a giúp đỡ
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    cái này thì dễ rồi
    trong thời gian dài thì mình chưa thử nhưng tất cả thanh ghi DM đều ghi được dữ liệu khi mất điện
    dữ liệu của lệnh PRV (nếu dùng 1 HSC ) luôn lưu ở thanh A70 ( đọc tài liệu để biết chi tiết )
    1, lbạn dùng lệnh xung cạnh xuống của P_on để MOV giá trị A270 qua Dm0 Chẳng hạn
    2, Dùng lệnh cộng để cộng A270 và DM0 kết quả lưu tại DM1
    3, Dùng lệnh so sánh khi DM1 = 0 thì Mov giá trị 0 qua DM0 và Rset HSC
    như vậy bạn đã lưu được rồi
    Giá trị HSC đọc thực tế bạn sử dụng ở DM0
    Bạn tự viết cod nhé mình chỉ thế chi tiết rồi nếu không hiểu thì port lên nhé
    Chúc bạn thành công

hongminhbv
    Guest
    cuối tần mình về việt nam thì alo cho mình anh em cùng online và mình sẽ chỉ chi tiết cho bạn nhé
    theo mình thấy thì bạn chưa hiểu nhiều về PLC Omron đọc lại vùng nhớ và tạp lệnh vủa PLC đí nhé chắc thừ 6 online được đó
    http://www.mediafire.com/?4gxj28xcqz...s9zdj5g9yd8vjy
    Thân

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    con plc cp1h 0.08 la pha A.0.09 LA PHASE B .0.03 LA PHASE Z.CON DUNG VOI CONTER TOC DO CAO NAO MINH KO BIET MONG CAC BAN GIUP DO

hongminhbv
    Guest
    Bạn tham khảo cái này nhé
    http://dim.usal.es/eps/im/roberto/pe...450-E1-01).pdf
    bạn dơnload về đọc phần HSC từ trang 200 sẽ rõ nhé
    thân
    Lần sửa cuối bởi hongminhbv, ngày 08-23-2012 lúc 01:40 AM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    mình đang lam về omron các bạn có thể chỉ minh các lệnh để điều khiển step? mình đang đau đầu về nò quá mong ai giúp mình vói
    lệnh inv ,acc pls2 dùng để điều khiển step?các bạn có thể hướng dẫn mình dùng 3 hám này nha? mình dùng encoder 360 xung có phải mình sử dụng prv để đọc? và lệnh scl để làm gì?mình đang sài con cp1h co thêm cổng ad/da để điều khiển inverter v1000 minh làm sao để có tín hiệu 4-20mmA cho em hỏi plc sẽ xuất tín hiệu dòng để dk ?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình đang cần phần mềm lập trình omrom ban nào có cho mình xin nhé

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu