Đăng Ký
Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 61
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hi All
    Có bạn nào sử dụng plc CP1L phát xung cho step driver, mình gặp sự cố là phát xung với tần số 1,7khz thì motor chạy nhưng khi tăng tần số lớn hơn 2khz motor không chạy. Sử dụng driver của hãng Sanyo Denki nguồn cấp 100V. Nếu sử dụng encoder để phát xung 4khz thì motor chạy bình thường

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    trong plc omron tùy loại ví dụ như cp1l thì chân 0.0 =pha A chân 0.1= pha B chân 0.4 =pha z cho couter 0 ,couter khác đọc tài liệu bác minh nó nói chi tiết hơn.
    hi các bác em cung đang ngâm cứu em này, mong các bác chỉ giáo, bác nào có file trên có thể mail cho e cái đc ko ạ. e vào link nhưng ko load về đc. mail of e ạ. [email protected]

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Chào các Pro
    em đang có bài toán về điều khiển động cơ Servo dùng PLC CP-1E của OMRON
    nhưng thật sự là chưa làm quen với việc đọc và phát xung lần nào
    vậy nhờ các Pro chỉ giáo giúp em bài toán sau với nhé
    giả sử có 2 động cơ A và B
    Khi nhấn Start động cơ A bắt đầu chạy tiến với 1000 xung và 100Hz
    khi động cơ A phát hết 1000 xung thì động cơ B chạy tiến với 500 xung và 100Hz
    tương tự như vậy khi động cơ A phát hết giả sử 7 lần phát xung thì cả 2 động cơ sẽ trở về vị trí gốc 0

Bởi vì chưa làm quen lần nào về phát xung nên thật sự là quá khó
    xin các pro giúp đỡ
    em cảm ơn rất nhiều!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Chào các anh. Hiện h em đang nghiên cứu plc omron điều khiển biến tần bằng modbus - rtu .có anh nào giúp đỡ em với không ạ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    2 lượt trong 2 bài viết
    Các a cho e hỏi với.E đang sử dụng con encoder 2 pha gắn với PLC omron cp1e.e viết lệnh PRV #0010 #0013 D200 để đếm xung,rồi gắn encoder vào PLC pha a chân 0.00 pha B chân 0.01,nguồn đấu ra bộ nguồn 24vDC.Nhưng e ko thấy tín hiệu nào trả về lúc chạy chương trình cả.mấy cái đèn báo của các chân ngõ vào cũng không nhấp nháy.Mấy a có kinh nghiệp chỉ hộ e với.
    Thanks all.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    bạn đã setting cấu hình hsc chưa vào phần setting .cấu hình xong off nguồn 10s sau mở lại sẽ được

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    bạn sử dụng lệnh gì để phát xung cho step .bạn nên sử dụng lệnh pls2 nó sẽ hoạt động mượt hơn.chú ý ngõ ra phát xung cp1l là NPN
    xung thì bạn phát bẵng với ngõ ra của cp1l cũng được 100khz.còn tốc độ bạn cho chạy bằng 1/2 ok mà

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    bài toán này đơn giản mà khi bạn nhấn start ngõ ra phát xung se phat 1000pules tan so 100hz thì đọng cơ a ngừng thì bạn dùng hàm @puls cài đặt là 1000 pules kết hợp với lệnh speed tan sô la 100hz hai lênh nay chung netwword khi ban start chuyển từ on sang of thi lệnh @puls va lênh @speed chỉ nhận on một chu ki quet mà thôi đén khi phát hết sô lượng xung thì mới nhạn tiep khi động cơ a chạy đủ 1000 xung ban of động cơ a di bạn cho ngõ ra thư 2 phat xung 500xung tan so 100hz vd như ngõ ra 100.01 cho đong co a va 100.02 cho đong cơ B BẠN DÙNG COUNTER ĐẾM 7 LẦN THÌ OF 2 ĐỘNG CƠ giống như điều khiển tuần tự 2 động cơ thôi mà.
    nếu không được mình làm bài mẫu share cho
    chúc thành công nhe

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mọi người có thể giải thích giúp e lệnh ORG không ạ! em tìm hiểu PLC keyence có lệnh ORG tương tự OMRON nhưng không biết chức năng sao ạ! hi vọng mọi người giúp em

Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    2 lượt trong 2 bài viết
    mọi người cho e hỏi e viết vậy để đọc encoder có gì sai ko ạ.E test với encoder..lúc quay nhan,thì nó nhảy lên rồi về lại 0 khi e dừng lại.còn nếu e quay chậm thì nó không nhảy lên,như là đang đọc tóc độ vậy.như vậy là như thế nào ạ.mọi người chỉ dùm e.E đã setting buil in rồi,sử dụng HSC 0.

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu