Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Chào thanhpmh,

File upload lên trên màn hình là file *.psb (và đây là bản ghost win AC của màn hình) .Còn thẻ nhớ là để chọn khi bạn download nếu có thẻ nhở người lập trình có thể chọn download cả suorce xuống hay không (nhưng mà mình chưa thấy ai download source xuống cả) thẻ thường chỉ dùng cho các ứng dụng khi mà người lập trình xuất ra excel để lưu trữ các thông số quá trình phục vụ cho việc chuẩn đoán lỗi khi có sự cố thôi.
    Nhưng mà các bạn bên TQ thì giỏi ba cái khoản này lắm nên mình không chắc (mình cũng đã từng gặp màn hình lúc trước upload bình thường sau 1 thời gian chạy upload thì báo thiếu file hệ thống lúc sau thì lại upload được).Vả lại bạn đã có source rồi thì đâu cần quan tâm đến mấy file ảnh đó nữa.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hung_thinhphatgroup Xem bài viết
    Chào thanhpmh,

File upload lên trên màn hình là file *.psb (và đây là bản ghost win AC của màn hình) .Còn thẻ nhớ là để chọn khi bạn download nếu có thẻ nhở người lập trình có thể chọn download cả suorce xuống hay không (nhưng mà mình chưa thấy ai download source xuống cả) thẻ thường chỉ dùng cho các ứng dụng khi mà người lập trình xuất ra excel để lưu trữ các thông số quá trình phục vụ cho việc chuẩn đoán lỗi khi có sự cố thôi.
    Nhưng mà các bạn bên TQ thì giỏi ba cái khoản này lắm nên mình không chắc (mình cũng đã từng gặp màn hình lúc trước upload bình thường sau 1 thời gian chạy upload thì báo thiếu file hệ thống lúc sau thì lại upload được).Vả lại bạn đã có source rồi thì đâu cần quan tâm đến mấy file ảnh đó nữa.
    file.*psb thì minh cung upload được rồi bạn ạ, đúng đây là bản ghost của màn hình khi thay màn hình mới có thể restore vào là đươcc. ý mình nói là mình muốn up cả suorce để mình có thể sửa chữa và thay đổi, cụ thể là các bạn TQ viết toàn bằng tiếng TQ công nhân vận hành nhà mình không đọc được mình muốn đổi hoặc thêm ngôn ngữ tiếng anh hoặc tiếng việt không dấu cho công nhân vận hành họ đọc được. File source minh có là mình tự viết chắc chắn sẽ không đầy đủ bằng bản gốc bạn ạ. có lẽ là các bạn TQ họ không download file suorce xuống rồi. cảm ơn bạn nhiều nhé nhờ bạn ma mình hiểu thêm được về chức năng của thẻ nhớ ( minh phá đoán sai)!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em là sinh viên, em cũng đang tìm hiểu về WinCC Flexible 2008 và màn hình HMI TP277 của siemen. Em chưa có điều kiện để tiếp xúc với loại màn hình TP277 nên tìm hiểu về nó rất khó. Em nên mạng tìm thì cũng chỉ có hình ảnh về màn hình thôi, chứ cũng không có tài liệu nào nói về nó cả. Anh, chị nào có tài liệu về màn hình TP277 bằng tiếng việt không ạ, cho em xin với. Em cũng có bản tiếng anh, nhưng vì vốn tiếng anh kỹ thuật của em rất ít nên em dịch nó rất khó hiểu. Em mong anh, chị giúp đỗ. Em xin cảm ơn!

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Dear sh1990,

Toàn bộ tài liệu kỹ thuật bây giờ đều là tiếng anh cả.Ko có ai ngồi dịch ra đâu và thực tế có rất nhiều từ chuyên ngành khi dịch sang tiếng việt sẽ không rỏ nghĩa nên em phải tự nâng cao vốn tiếng anh của mình thôi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các bạn trên diễn đàn cho mình hỏi.Hiện tại mình muồn back up chương trình từ op270 sang op277 thì làm cách nào.Chương trình của op270 thì mình đã có nhưng mà là dạng file ảnh (đuôi .psb), mình dùng protool để back up.Rất mong được giúp đỡ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ai biết về vấn đề này cho mình xin sđt để mình đươch tư vấn nhé.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ai có phần mềm lập trình cho op277, và tài liệu hướng dẫn lập trinh của nó cho minh xin được không?Hiện tại thì mình có chuơng trinh của plc rồi nhưng ko biết lập trình cho thằng op277 thế nào cả.Mong mọi người giúp đỡ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Cào các cao thủ. Công ty em cũng đang dùng 3 cái màn hình của Sinemen( 2 cái là TP177B color và 1 cái là TP070). Do không có chương trình của nó là cũng ko có thẻ nhớ. Em đã backup theo hướng dẫn của anh Hung_thinhphatgoup mà không được. Noa toàn báo lỗi kết nối gì đó. Mong các cao thủ hướng dẫn cụ thể cho em với. Cảm ơn trước các cao thủ nhé, em còn non mong được học hỏi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    Anh ơi em đã làm theo cách của anh mà không được. Anh hướng dẫn giúp em với. Em có 3 con màn hình là TP177B color và 1 con Tp070.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvantung Xem bài viết
    Cào các cao thủ. Công ty em cũng đang dùng 3 cái màn hình của Sinemen( 2 cái là TP177B color và 1 cái là TP070). Do không có chương trình của nó là cũng ko có thẻ nhớ. Em đã backup theo hướng dẫn của anh Hung_thinhphatgoup mà không được. Noa toàn báo lỗi kết nối gì đó. Mong các cao thủ hướng dẫn cụ thể cho em với. Cảm ơn trước các cao thủ nhé, em còn non mong được học hỏi
    Chào bạn.
    Theo như tình trạng mà bạn mô tả,bạn chỉ có thể back up được file ảnh nếu lúc đầu người lập trình sử dụng tính năng ENABLE TRANSFER BACK.Nếu họ không kích chức năng này thì không thể back up chương trình được.
    File back up chỉ có thể sữa được trong các màn hình cấp cao,có gắng thẻ nhớ sẵng.Còn đối với dòng màn hình cấp thấp thì không thể sữa chữa.Bạn chỉ có thể viết mới lại.
    Chúc bạn thành công.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu