Đăng Ký
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Hybrid View

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    5 lượt trong 3 bài viết

HMI siemen cũ sang mới

Nói đến HMI thì dân tự động hóa không còn xa lạ gì nữa . Nó nắm một phần quan trọng trong việc vận hành và điều khiển hệ thống . HMI có rất nhiều hãng trên thế giới , nhưng thường dùng thì chỉ có siemen và proface, ở đây tui xin đề cập đến HMI siemen.

Các dòng HMI đời cũ như ( OP 3 , TP 170 , TP 270 ..) nó dùng Protool để lập trình giao diện nhưng hiện nay chúng không còn sản xuất nữa và thay bằng HMI đời mới ( OP7 , TP177 , TP277 .. ) dùng WinCC Flexible để lập trình .

Vấn đề đặt ra , nếu các màn hình đời cũ bị hỏng thì lấy màn hình đâu ra thay thế , không thể lấy màn hình đời mới thay thế trực tiếp vì nó khác mã hàng . Vậy chỉ còn cách Converter chương trình HMI đời cũ để chuyên sang cho HMI đời mới hoạt động được

Nay tôi lập topic này để mọi người cùng vào bàn luận cách chuyển đổi này
    TRẦN ĐỨC HIẾU
    Sale Engineer
    HP: 0129.349.5157
    E-mail: Hidden Content
    Website: Hidden Content
    CÔNG TY TNHH TMDV CÔNG NGHỆ MỚI TOÀN PHÁT - 842 Trường Chinh, P. 15, Q. Tân Bình, TP. HCM

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào bạn tdhieuqn.!
    Mình rất cám ơn bạn vì:
    - Bạn có rất nhiều công sức để đóng góp cho diễn đàn cũng như những thành viên khác.
    - Thiện trí của bạn rất nhiệt tình.
    Cảm ơn bạn rất nhiều.!Mong rằng trong diễn đàn này chúng ta sẽ cùng trao đổi và chia sẻ những kinh nghiệm và học hỏi lẫn nhau.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đâu cả rồi

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Với dòng màn hình dùng WinCC Flexible thì chỉ cần vào "Device Settings" chọn kiểu màn hình cần thay chuyển sang là ok rồi. WinCC FX sẽ tự converter sang.
    Với dòng màn hình dùng Protool thì khi mở WinCC FX lên, bạn chọn "Open a ProTool Project", chọn chương trình ProTool của màn hình củ, sau khi WinCC FX mở xong vào "Device Settings" thay đổi kiểu màn hình là xong.
    Chúc thành công.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phutu207 Xem bài viết
    Với dòng màn hình dùng WinCC Flexible thì chỉ cần vào "Device Settings" chọn kiểu màn hình cần thay chuyển sang là ok rồi. WinCC FX sẽ tự converter sang.
    Với dòng màn hình dùng Protool thì khi mở WinCC FX lên, bạn chọn "Open a ProTool Project", chọn chương trình ProTool của màn hình củ, sau khi WinCC FX mở xong vào "Device Settings" thay đổi kiểu màn hình là xong.
    Chúc thành công.
    Trong trường hợp không có chương trình HMI cũ thì sao bạn ? Phải viết lại từ đầu nhỉ .

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Trong trường hợp không có chương trình HMI cũ thì sao bạn ? Phải viết lại từ đầu nhỉ .
    Ơ... Ơ! vậy phải chuyển sang chủ đề làm sao để upload chương trình từ màn hình cũ lên rồi. .

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh cho em xin link của wincc fx có open a protool project với em tải mấy bản về mà không có cái open a protool project . không hiểu tại sao hay do máy tính em có vấn đề .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Sao ko thấy ai nói tiếp về vấn đề này nữa nhỉ.Hiện tại mình đang cần converter một con op270 sang op277 nhưng mà chưa biết làm cách nào, mong các thanh viên giúp đỡ.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em là sinh viên, em cũng đang tìm hiểu về WinCC Flexible 2008 và màn hình HMI TP277 của siemen. Em chưa có điều kiện để tiếp xúc với loại màn hình TP277 nên tìm hiểu về nó rất khó. Em nên mạng tìm thì cũng chỉ có hình ảnh về màn hình thôi, chứ cũng không có tài liệu nào nói về nó cả. Anh, chị nào có tài liệu về màn hình TP277 bằng tiếng việt không ạ, cho em xin với. Em cũng có bản tiếng anh, nhưng vì vốn tiếng anh kỹ thuật của em rất ít nên em dịch nó rất khó hiểu. Em mong anh, chị giúp đỗ. Em xin cảm ơn!

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Dear sh1990,

Toàn bộ tài liệu kỹ thuật bây giờ đều là tiếng anh cả.Ko có ai ngồi dịch ra đâu và thực tế có rất nhiều từ chuyên ngành khi dịch sang tiếng việt sẽ không rỏ nghĩa nên em phải tự nâng cao vốn tiếng anh của mình thôi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu