Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

công thức tính chọn aptomat va công tắc tơ điều khiển động cơ ba pha 22kw

có bác nào có công thức tính chọn aptomat và công tắc tơ điều khiển động cơ 3 pha 22kw giúp e với.e cảm ơn
    mr.tuanthanhgl plc cdn haiduong
    sdt: 01683083027
    email:Hidden Content (*)

trtrungviet
    Thanks
    1
    5 lượt trong 5 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mr.tuanthanhgl Xem bài viết
    có bác nào có công thức tính chọn aptomat và công tắc tơ điều khiển động cơ 3 pha 22kw giúp e với.e cảm ơn
    tài liệu: Lựa chọn các thiết bị điện trong lưới cung cấp điện, hi vọng giúp ích được cho bạn
    http://www.mediafire.com/?h780s7e05hmf3xa

nếu bạn có nhu cầu thì tìm cuốn: Cung cấp điện của Thầy Nguyễn Xuân Phú (tìm cuốn mới nhất 870 trang-giá bìa 190.000vnd ý, sắp tới có thể là hơn 1.000 trang vì Thầy sẽ bổ sung thêm phần truyền tải điện DC nữa)
    Chung tay xây dựng PLC Việt Nam.
    ---
    1. Hidden Content
    2. Hidden Content
    3. Hidden Content

3. Bài viết của "TrTrungViet" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn ơi tài liệu của bạn mình dowloat về nhưng không mở ra được.toàn bị lỗi thui

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    minh đã mở được rùi. cảm ơn bạn nhiều nha

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Các bác cho em hỏi nếu mình set giá trị của overload cho motor mình se set như thế nào gấp mấy lần với trường hợp chạy độc lập và mấy lần với chế độ khởi động Y-D? Cám ơn các bác nhiều, mong các bác giúp em. [email protected]

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    setting overload thì bằng hơn hơn 1 tí dòng định mức là được rồi. còn MCCB chính thì chọn gấp 3-5 Idm ( dòng khởi động DOL), 2-3 Idm ( chạy S/D)

Thành viên cấp 1
    Thanks
    28
    0 lượt trong 0 bài viết
    Động cơ 22KW thi dòng định mức khoảng 44A. Chọn CB có dòng định mức khoang hoặc 60A là được.

Dùng khởi động sao tam thì chọn 2 Contactor 32A (chính và tam) và 1 contactor 22A chạy sao. Dùng relay nhiệt 22-32A mắc sau contactor chính

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi sirateo Xem bài viết
    Động cơ 22KW thi dòng định mức khoảng 44A. Chọn CB có dòng định mức khoang hoặc 60A là được.

Dùng khởi động sao tam thì chọn 2 Contactor 32A (chính và tam) và 1 contactor 22A chạy sao. Dùng relay nhiệt 22-32A mắc sau contactor chính
    Chọn như bạn thì relay chảy là chắc và contactor chạy 3 ngày là tèo đời luôn
    1, Động cơ 22 KW dòng làm việc 44W và khởi động khoảng 60-100A nếu contator chính 32A khi khởi động ở sao thôi là banh luôn
    Contactor an toàn phải là 60A - 100A

2, khi chạy ở chế độ tam giác tuy dòng điện được chia 2 đơn giản mình nhĩ 44/2 = 22A và chọn Relay nhiệt 22A là sai vì khi chạy tao giác dòng bằng dòng điện sao x 1,7 lần như vậy Relay nhiệt sẽ phải 36 - 44A là tối thiếu
    Dòng định mức 60A của CB là ok

Thành viên cấp 1
    Thanks
    28
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Chọn như bạn thì relay chảy là chắc và contactor chạy 3 ngày là tèo đời luôn
    1, Động cơ 22 KW dòng làm việc 44W và khởi động khoảng 60-100A nếu contator chính 32A khi khởi động ở sao thôi là banh luôn
    Contactor an toàn phải là 60A - 100A

2, khi chạy ở chế độ tam giác tuy dòng điện được chia 2 đơn giản mình nhĩ 44/2 = 22A và chọn Relay nhiệt 22A là sai vì khi chạy tao giác dòng bằng dòng điện sao x 1,7 lần như vậy Relay nhiệt sẽ phải 36 - 44A là tối thiếu
    Dòng định mức 60A của CB là ok
    Chào bạn "hongminhbv"

Ở chổ mình động cơ 22KW sử dụng khởi động sao - tam sử dụng 3 cái khởi 32A của LS bán cho khách hàng vẫn chạy ầm ầm chứ có sao đâu?? Khởi 22A hơi thấp thì mình chấp nhận.

Khởi động ở chế độ sao thì điện áp giảm đi căn 3 lần, dòng điện khởi động sẽ giảm đi 3 lần thưa bạn. ( Nếu muốn biết cụ thể thì bạn đi đo thử đi hjhj)

44A là giá trị dòng điện nguồn cấp vào, và bị chia ra 2 hướng : 3 phase vào contactor chính, 3 phase vào contactor tam giác và sẽ bằng 44/căn 3 =26A nến dùng định mức (Thường là thâp hơn).

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sirateo Xem bài viết

Mình cũng chọn giống sirateo! Dòng định mức qua contactor chính và tam giác khoảng 26A, nhưng tùy thuộc vào tải nữa. Nếu tải nhẹ thì chọn đuôi nhiệt 22 - 32A là ok rồi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu