Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    động cơ 25kw thì dòng định mức là bao nhiêu vây? tra thông số này ở đâu được hả bác?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn ơi, cho mình xin tài liệu nói về chọn thiết bị động cơ khi có tải được không, mình tìm mãi mà vẫn k thấy tài liệu nào ưng ý cả, hix, mấy tài liệu trước đọc tù mù quá, mình đang muốn dựa vào tải để tính chọn động cơ, giúp mình với, tks

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi matran.nhb Xem bài viết
    động cơ 25kw thì dòng định mức là bao nhiêu vây? tra thông số này ở đâu được hả bác?
    Động cơ 25kw dòng định mức gần bằng 50A. Bạn tính gần đúng bằng cách lấy công suất định mức nhân đôi lên

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Cần phải mở ngoặc thêm là động cơ 3p 380V, chứ 3P 200 thì không đúng.
    Cái này chỉ là công thức tính theo kinh nghiệm thôi. Một số loại động cơ cho máy nén khí hay bơm chân không thì không tính thế được.
    Tốt nhất là đọc kỹ hướng dẫn dử dụng trước khi dùng.
    Trích dẫn Gửi bởi consair90 Xem bài viết
    Động cơ 25kw dòng định mức gần bằng 50A. Bạn tính gần đúng bằng cách lấy công suất định mức nhân đôi lên

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi elenercom Xem bài viết
    Cần phải mở ngoặc thêm là động cơ 3p 380V, chứ 3P 200 thì không đúng.
    Cái này chỉ là công thức tính theo kinh nghiệm thôi. Một số loại động cơ cho máy nén khí hay bơm chân không thì không tính thế được.
    Tốt nhất là đọc kỹ hướng dẫn dử dụng trước khi dùng.
    Bác nói đúng, em quên để ý tới vấn đề này. Trước giờ vẫn quen làm với điện 380V nên mới mạnh dạn trả lời vậy. Điện 3P 200 giờ thường xài ở đâu vậy bác?Em thường thấy mấy động cơ này về VN quấn lại 380 hết

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    3P 200V vẫn dùng trong các nhà máy liên doanh của Nhật, của Đài Loan và các máy công cụ hàng bãi của Nhật.
    Động cơ ngoài bãi rác thì người ta thường đấu lại để chạy 380V ( không phải cuốn lại, như thế mất công quá). Họ móc mấy đầu dây rồi đấu lại thôi, công sá khoảng 100k.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình làm nhiều về chọn thiết bị Ap và khởi cho động cơ lớn khởi động sao - tam giác rồi, mình thường làm tính dòng định mức của động cơ xong, chọn con Aptomat lớn hơn dòng định mức là được, tra bảng thiết bị đóng ngắt sẽ có dòng tương ứng. còn đối với Khởi thì con 1 và con 2 sẽ chạy tam giác thì lấy dòng định mức chia cho 2 rồi lấy con khởi có giá trị lớn hơn giá trị Idm/2. con thứ 3 để chạy tam giác thì lấy giá trị dưới Idm/2 là được.
    Chúc các bạn thành công.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu