Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nam209 Xem bài viết
    Mình đoán nó để chỉ cho đẹp 80%
    chắc đợi bị lỗi gì đó thì nó mới sáng
    Chẳng có lẽ. :D

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    quận 12, TpHCM
    Thanks
    1
    6 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vietthanh123 Xem bài viết
    Nhân tiện đây các bác cho hỏi là cái dãy đèn led ở module EM235 có chức năng gì vậy, em chỉ thấy có mỗi đèn nguồn báo 24V là nó sáng thôi, còn tất cả các đèn khác không thấy sáng gì cả, cho dù chương trình có đọc tín hiệu Analog đầu vào và xuất tín hiệu analog ra chạy tốt.
    bạn nghiêng module và xem trong board mạch, bạn sẽ ngạc nhiên đấy.
    Công Tử Bụi :Hidden Content :

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi CongTu.Bui Xem bài viết
    bạn nghiêng module và xem trong board mạch, bạn sẽ ngạc nhiên đấy.

Hóa ra là để cho đẹp các bác nhỉ. Chẳng có cái đèn led nào.Thế mà làm đèn,rồi đánh số như thật ý.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    |-)Sau 2 ngày tìm hiểu về Module EM235- thấy rất là hay- có cảm giác giống như mình đang làm với 1 loại Vi điều khiển vậy: nhưng lại nhanh gấp 1000 lần!
    Post tài liệu lên cho mọi người , ai quan tâm về loại Module nay! Tài liệu mang tính chất tham khảo! Chương trình gầu như mình không sửa của 1 bạn gì đó trên mạng minh không nhớ nữa! Minh chỉ hệ thống lại tất cả cho các bạn mới làm quen dễ hiểu với Module này thôi! Xin commnent !!!
    http://www.mediafire.com/?8xaxvtch5iom0eg

5. Bài viết của "boynuithanh" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi boynuithanh Xem bài viết
    |-)Sau 2 ngày tìm hiểu về Module EM235- thấy rất là hay- có cảm giác giống như mình đang làm với 1 loại Vi điều khiển vậy: nhưng lại nhanh gấp 1000 lần!
    Post tài liệu lên cho mọi người , ai quan tâm về loại Module nay! Tài liệu mang tính chất tham khảo! Chương trình gầu như mình không sửa của 1 bạn gì đó trên mạng minh không nhớ nữa! Minh chỉ hệ thống lại tất cả cho các bạn mới làm quen dễ hiểu với Module này thôi! Xin commnent !!!
    mình cũng đang làm về cái này và hiểu cách làm rùi.đang phân vân chỗ nối nguồn ntn.tl của bạn hay đó

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Kinh Môn-Hải Dương
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi boynuithanh Xem bài viết
    Một cách cơ bản về cái chương trình con Scale tỷ lệ. Nhưng khi chương trình lớn thì nên dùng cái chương trình con hay hơn.

1 vấn đề nữa như bác này nói đầu của "thớt" là cách tạo cái hàm scale đó, và viết thuật toán cho nó như thế nào. Xin các bác chỉ giáo cho rõ hơn .
    _________Electrical Manager________

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    E đang làm về PLC phần kết nối với module analog. E dùng biến trở 10K đầu vào, e ko có nguồn 10VDC nên e dùng luôn đầu ra 10VDC analog làm nguồn cho biến trở đc ko mọi người? mình lần dầu dùng, gà lắm, mong mọi người giúp đỡ. MÌnh cảm ơn rất nhiều!

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vthang.mta Xem bài viết
    E đang làm về PLC phần kết nối với module analog. E dùng biến trở 10K đầu vào, e ko có nguồn 10VDC nên e dùng luôn đầu ra 10VDC analog làm nguồn cho biến trở đc ko mọi người? mình lần dầu dùng, gà lắm, mong mọi người giúp đỡ. MÌnh cảm ơn rất nhiều!
    Được.Hoặc dùng chương trình test luôn không cần dùng biến trở cũng được dùng ngõ ra xuất áp vào ngõ vào
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Mình dùng cảm biến 10K để giả lập làm cảm biến nhiệt độ và độ ẩm, dùng ngõ ra làm nguồn thế là ổn hả bạn. Có phải là cho ngõ ra = 10VDC là dùng lệnh lập trình cho đầu ra = 32000 ko? Bạn có tài liệu hoặc bài tập gì về PLC-Analog ko? Có thể up lên đây ko bạn? ko thì bạn gửi mail cho mình [email protected]. (mình đang làm phần cứng của mô hình đồ án mà)
    Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé.

khanh my
    Guest
    Đúng rồi đó bạn
    bạn vào đây tìm hiểu nhé
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=58

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu