Đăng Ký
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25
    hongminhbv
    Guest

Lập trình PLC Twindo

PLC Twindo cũng đã có ở việt nam khá lâu nhưng do nó ít phổ biến nên rất ít người làm và dịch tài liệu của nó
    Mình lập topic này mong mọi người cùng trao đổi kinh nghiệm sử dụng loại PLC này để khi gặp có sẵn kiến thức và tài liệu hoàn thành tốt công việc

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    MÌNH CỦNG THẤY MỘT SỐ NHÀ MÁY ĐẢ SỬ DỤNG LOẠI PLC Twindo NÀY RỒI ,NHƯNG MÀ DO TÍNH THÔNG DỤNG CỦA NÓ ,THỨ HAI GIÁ CẢ CỦNG KHÔNG THUA SIMENS ĐÂU ,ÍCH CÓ NƠI DẠY Lập trình PLC Twindo NÊN CUỐI CÙNG NHIỀU NGƯỜI CHỌN PLC SIMENS,OMRON,MISU LÀ MỘT ĐIỀU TẤT YẾU NHẤT DO CÁC DÒNG SIMENS,OMRON,MISU ĂN SÂU VÀO CHÚNG TA TỪ KHI TRONG GHẾ NHÀ TRƯỜNG VÀ GIÁ CẢ VÀ ĐỘ BỀN THÌ OK NÊN LÀM DỰ ÁN THƯỜNG THẤY SIMENS,OMRON,MISU CỨ LÀM TỚI

hongminhbv
    Guest
    Em mới có 1 con đang tìm tài liệu để nghiên cứu mới tháo ở máy ra hàng miễn phí mà cứ dùng vô tư
    Mong các bác có tài liệu chia sẻ cho em xin

hongminhbv
    Guest
    Quả thật như bác Đà nói em có đi mua sợi cáp kết nôi PC & PLC của Twido mà nó mắc hơn cả cáp nối PLC S7-200 ( Đài loàn nữa )
    Dù sao ra trường đi làm dự án rồi thì phải học hỏi thêm thôi nếu không khách gọi đến sửa mà lắc đầu thì hic.hic....
    Lần sửa cuối bởi config, ngày 11-04-2012 lúc 03:29 AM.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    đúng là học nhiều thì tốt ,nhưng sức người có hạn nhưng kiến thức lại vô hạn

hongminhbv
    Guest
    Dạo này số em khổ rồi chưa học song loại này lại gặp loại khác ặc.ặc...
    Hôm nay lại gặp thêm anh fuJi hàng khủng ( NP1PS - 74 tổng cộng khoảng 150 i/o ) cần làm gấp nên đành gác lại con Twido mày vậy
    Mong các bác thông cảm và nhiệt tình giúp đỡ em

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    có cái tut tự viết hồi mới học plc! trong này chỉ cách kết nối giữa PLC (premium) và scada vijeo citect thông qua chuẩn OPC hướng dẫn cho cả (OFS của Schneider và cả kepware lun).
    http://www.mediafire.com/?37l28656ywy7gas
    còn mấy cái matrikon mình cũng đã làm qua!nhưng chưa có thời gian nên chưa tổng hợp đưo75c! khi nào xong sẽ up lên lun he he
    web page: Hidden Content
    Điêu khó nhất chính là thắng được bản thân mình!

hongminhbv
    Guest
    Bạn có tài liệu tạm dịch sang tiếng việt nào về PLC Twido không ( các tài liệu về các lệnh cơ bản và hướng dẫn sử dụng phần mềm lập trình cho PLC ) úp lên cho anh em cùng học hỏi
    Tài liệu tiếng anh thì nhiều song trình độ tiếng anh kỹ thuật của nhiều anh em còn hạn chế nên dịch ra rất lâu và không chính xác nữa
    Cám ơn nhiều

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Tiếng việt thì mình không có nhiều có 2 file support tiếng việt thôi
    1.Hướng dẫn kết nối twido và citect
    http://www.mediafire.com/?sp87yy99xetra4h
    2. đồ án 2 của mình(có hướng dẫn về twido cụ thể và giới thiệu về biến tần ATV31)
    http://www.mediafire.com/?8gl3w71d94ing8y
    Hi vọng giúp được mọi người
    web page: Hidden Content
    Điêu khó nhất chính là thắng được bản thân mình!

hongminhbv
    Guest
    cám ơn bạn đã nhiệt tình với anh em như vậy là rất tốt rồi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Đánh dấu