Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18
    Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết

Lightbulb Phương pháp tạo Password login trong Wincc Flexible 2008

Có 2 phương pháp tạo Password trong wincc flexible 2008 , đó là dùng công cụ Runtime User Administation có sẵng và tự tạo hộp thoại login theo ý muốn.Không biết còn phương pháp nào không ? Mong các bác chia sẻ.
    Phương pháp thay đổi password online ? Đã có bác nào làm chưa nhỉ ?

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    anh hưng ơi em đã thử đặt pass trong runtime user administation nhưng khi em vào thì vẫn không thấy gì khác ạ ? anh có thể hướng dẫn em đặt pass được không ạ ?

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi trison89 Xem bài viết
    anh hưng ơi em đã thử đặt pass trong runtime user administation nhưng khi em vào thì vẫn không thấy gì khác ạ ? anh có thể hướng dẫn em đặt pass được không ạ ?
    Đặt password trong runtime user administation có hạn chế là giao diện cố định,không như mong muốn,em thử cách thứ 2 nhé : Dùng animation để đăng nhập 1 trang nào đó.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Dear Trison 89,

Sau khi cài đặt pass trong User, bạn sẽ có đối tượng mà mình muốn gắn Pass đúng không , đối tượng này thường là nút nhấn chuyển đến 1 trang cài đặt nào đó.Trong nút nhấn đó ban vào General > sercurity > chọn cấp User mà bạn vừa tạo account.

Còn về chuyện đổi pass onl như bạn dohung hỏi thì trong công cụ có đối tượng quản lý user bạn chỉ cần đăng nhập với account quyền admin và thay đổi pass cho user bạn muốn thôi (làm thêm 1 trang cho đối tượng quản lý đó là có thể đổi pass onl lưu ý chỉ với user có quyền adminh thôi nha)

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hung_thinhphatgroup Xem bài viết
    Dear Trison 89,

Sau khi cài đặt pass trong User, bạn sẽ có đối tượng mà mình muốn gắn Pass đúng không , đối tượng này thường là nút nhấn chuyển đến 1 trang cài đặt nào đó.Trong nút nhấn đó ban vào General > sercurity > chọn cấp User mà bạn vừa tạo account.

Còn về chuyện đổi pass onl như bạn dohung hỏi thì trong công cụ có đối tượng quản lý user bạn chỉ cần đăng nhập với account quyền admin và thay đổi pass cho user bạn muốn thôi (làm thêm 1 trang cho đối tượng quản lý đó là có thể đổi pass onl lưu ý chỉ với user có quyền adminh thôi nha)
    em đã thử làm như anh nói nhưng mà sao khi em vào thì vẫn bình thường không thấy hiển thị chỗ đánh pass gì cả ?

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trison89 Xem bài viết
    em đã thử làm như anh nói nhưng mà sao khi em vào thì vẫn bình thường không thấy hiển thị chỗ đánh pass gì cả ?
    Lần sửa cuối bởi kidsolo1412, ngày 12-07-2011 lúc 09:53 AM.
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    thank anh kidsolo nha

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    an giang
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mấy anh biết cách nào phân quyền sử dụng trong wincc flex không,ví dụ như admin thì vô tất cả rồi,cấp độ 1 thì được nhấn nút điều khiển,cấp độ 2 chỉ vào được màn hình quan sát thôi

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi huuduc90 Xem bài viết
    mấy anh biết cách nào phân quyền sử dụng trong wincc flex không,ví dụ như admin thì vô tất cả rồi,cấp độ 1 thì được nhấn nút điều khiển,cấp độ 2 chỉ vào được màn hình quan sát thôi
    Bạn xem lại video anh kidsolo1412 đã up ở trên rồi sẽ biết cách làm ngay.Wincc flex phân chia thành 3 nhóm,nhóm admin-operate-monitor.Nghe tên nhóm có lẽ bạn cũng hiểu chức năng từng nhóm rồi đúng không ? Việc phân quyền được chia thành các group user,nghĩa là admin cũng sẽ có group admin ngang hàng,group gồm nhiều user,và các user trong mỗi group đều ngang quyền với nhau.Ban xem thêm nhé.

Hãy luôn là chính mình.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Anh Kisolo có thể làm cho em cái ví dụ vè Logout đc không, ví dụ như khi mình đã vào đc màn hình giao diện chính rồi thì nhấn Logout, khi đó người ta chỉ xem thui chứ không điều khiển gì đc, chỉ khi nào Logon lại mới điều khiển đc
    Cái này bên wincc em đã làm đc rùi nhưng bên WF thì chưa đc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu