Đăng Ký
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 68

Chủ đề: PID trong S7-1200?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Ý em không phải là dòng 1200 không có PID_Compact mà em nghĩ CPU 1212 không có. Vấn đề này em có thấy trên trang web siemens nói là bản TIA Portal V11 phải có bộ PID_Compact version >=1.1 gì đó. Làm sao để down bộ đó về nhỉ?
    Ý anh tran_hieu em hiểu, nhưng em vào trong technology object mà cũng không thấy gì luôn.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Bạn có up lên V1.1 cũng không ăn thua vì của tôi là V1.0; V1.1; V1.2 mà còn chẳng được nữa chắc còn thiếu cái gì đó nhưng không dám khẳng định là có PID compact đối với 1212C hay không? chưa nói đươc.

Khi không có thì thử viết lại theo lý thuyết xem sao: Bấm F1/ Description of PID_Compact để xem và viết lại khối đó .
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Mình có thể can thiệp vào Cyclic interrupt không anh tran_hieu? chẳng hạn như để nó ở chế độ dừng tạm thời, hoặc ngừng luôn. Bộ PID_Compact em đã làm được rồi, cảm ơn anh đã giúp đỡ!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    - Đang ngâm cứ cái khoảng PID con S7-1200, chạy thử thấy nó làm sao đó.
    - Đầu tiên mình cho vào In (input) = 5 volt (chưa chỉnh và ôn định) thì OUT (Ouput) nó nằm trong khỏang lân cận 5 volt sai số bé +- 0.1 volt
    - Bước 2 chỉnh tăng lên 6 volt thì lập tức out ra trên 8 volt và khoảng 1 thời gian sau nó từ từ hạ xuống cũng nằm lân cận 6 volt
    - Bước 3 chỉnh giảm 2 volt thì out=0, sau 1 thời gian out cũng nằm lận cận 2 volt
    ++ Cho mình hỏi các bạn vậy bộ PID này mục đích ứng dụng vào việc gì? Nhiệt độ, tốc độ động cơ ++
    ++ Mình cứ tưởng rằng PID này như sau: Cho vào INPUT 1 khoảng giá trị nào đó , thí dụ từ 2 đến 7 volt, sau đó hàm PID có nhiệm vụ OUT ra 1 điện thế ổn định do mình đặt , thí dụ ta muốn OUT = 5 volt. Để kết nối vào ngõ analog inverter chạy nhất định 1 tốc độ tương ứng 5 volt = 500 vòng phút chẳng hạn. Nếu như sử dụng PID như trên thì khi có tín hiệu ngõ vào biến thiên thì lập tức phần OUT lại biến thiên theo và 1 lúc sau PID nội suy và chỉnh lại OUT ra bằng tín hiệu nhập vào thì không thể dùng vào điểu khiển tốc độ động cơ được.
    - Các mem nào có ý kiến nào khác không?
    Lần sửa cuối bởi aubaoquoc, ngày 07-29-2012 lúc 08:12 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    25
    52 lượt trong 38 bài viết
    dear mọi người.
    Mình có cấu hình cho hàm PID này và compile thì ko báo lỗi. nhưng khi cho PLC run thì hàm PID ko chạy dc như hình dưới.
    [IMG][/IMG]

nhưng sau khi vào tuning và upload parameter PID thì nó chạy được. Sau khi stop PLC haoajc tắt nguồn bật lại thì nó bị tình trạng như lúc đầu.
    Ai biet xin chỉ giup minh vs.
    Mitsubishi automation .
    PLC A,FX,Q and servo MR-J2,3.
    Mobile : 0168 798 0344

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    CÁc bác cho em hỏi . nếu em muốn sử dụng nhiều ( 2 bộ ) PID của PLC s7-1200 thì khi em run và turning em phải thực hiện 2 cái PID ạ .

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vinhtdh Xem bài viết
    CÁc bác cho em hỏi . nếu em muốn sử dụng nhiều ( 2 bộ ) PID của PLC s7-1200 thì khi em run và turning em phải thực hiện 2 cái PID ạ .
    2 bộ cùng hệ thống điều khiển thì tune một cái rồi copy thông số qua cái kia được rồi.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    64
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chauvinhloi Xem bài viết
    2 bộ cùng hệ thống điều khiển thì tune một cái rồi copy thông số qua cái kia được rồi.
    dạ em cảm ơn anh ạ . nếu như em muốn dk từ xa vậy làm sao ở xa em tune được ạ .

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Tuyệt đối không được làm vậy, cực kì nguy hiểm.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Bạn" đừng" nghe bạn chauvinhloi nha. Làm từ xa cũng đc nhưng dễ banh hệ thống vì bạn ko kịp nhìn đáp ứng hệ thống .

Về chỉnh PID nó cần phải ở giai đoạn commissionning chứ ko thể chỉnh sửa từ xa nhé bạn. 1 tham số
    sai banh xác nha bạn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Đánh dấu