Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Post Biến tần ABB ACS 150 và PLC S7 1200

E chào tất cả các thầy, các anh và các bạn. hiện e đang làm đồ án tốt nghiệp về s7 1200 và biến tần ABB ACS 150 để điều khiển tốc độ động cơ bơm nước. e sử dụng cảm biến đo mức để đo mức nước ở trong bể, nếu mức nước trong bể giảm xuống nhanh hay chậm thì đưa tín hiệu tương tự về PLC và đưa vào bộ điều khiển PID để điều chỉnh tốc độ động cơ bơm nhanh hay chậm. ai biết về vấn đề này từ vấn . e xin chân thành cảm ơn.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trandai198198 Xem bài viết
    E chào tất cả các thầy, các anh và các bạn. hiện e đang làm đồ án tốt nghiệp về s7 1200 và biến tần ABB ACS 150 để điều khiển tốc độ động cơ bơm nước. e sử dụng cảm biến đo mức để đo mức nước ở trong bể, nếu mức nước trong bể giảm xuống nhanh hay chậm thì đưa tín hiệu tương tự về PLC và đưa vào bộ điều khiển PID để điều chỉnh tốc độ động cơ bơm nhanh hay chậm. ai biết về vấn đề này từ vấn . e xin chân thành cảm ơn.
    Về vấn đề nảy của em,anh có 1 số ý như sau :
    1.Phần cứng :
    +Biến tần ABB
    +PLC S7-1200 CPU 1214C - 220V( hay 1 CPU khác thì tùy em,kênh analog trên CPU của em phải đọc được 4-20mA của cảm biến).
    +Dây analog,loại bọc giáp 0.75.
    +Thẻ nhớ 2MB.
    +1 module Analog output 1 chanel .
    +CB-Contactor -role điều khiển,báo lỗi biến tần
    2.Phần mềm :
    +Step 7 basic v 10.5 hay TIA Portal 11 .
    +Wincc flexible 2008 SP2 RT (Nếu không quen dùng TIA hay basic.).
    3.Phương pháp .
    Em cần phải nói rõ hơn 1 xíu nữa,bể nước xả liên tục và em cần PID để ổn định mức nước trong bể,hay lâu lâu bể mới xả và e cần bơm cho đủ mức nước cài ? Và em cần phải dùng HMI vẽ giao diện giám sát,điều khiển,kết nối với S7-1200.Có thể phát triển theo LAN hay internet

Một vài ý kiến.Chúc em thành công.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trước tiên em xin cảm ơn anh đã đóng góp ý kiến cho em. bể nước của em thì xả tùy theo từng lúc. lúc nào dùng nhiều thì xả nhiều và lúc đó điều chỉnh tốc độ động cơ quay nhanh cho đến khi ổn định quanh giá trị của PID. còn khi dùng ít thì điều chỉnh tốc độ động cơ quay chậm. và em dùng thêm Wincc đề giám sát. và hương em phát truyển điều khiển qua mạng LAN. em chân thành cảm ơn sự tư vấn của anh.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trandai198198 Xem bài viết
    Trước tiên em xin cảm ơn anh đã đóng góp ý kiến cho em. bể nước của em thì xả tùy theo từng lúc. lúc nào dùng nhiều thì xả nhiều và lúc đó điều chỉnh tốc độ động cơ quay nhanh cho đến khi ổn định quanh giá trị của PID. còn khi dùng ít thì điều chỉnh tốc độ động cơ quay chậm. và em dùng thêm Wincc đề giám sát. và hương em phát truyển điều khiển qua mạng LAN. em chân thành cảm ơn sự tư vấn của anh.
    Không có gì.
    Anh cũng đã làm PID bên cấp nước,nhưng đó là ổn định theo áp suất , và 1 cái theo nhiệt độ , có gì không hiểu em cứ post lên mọi người sẽ tư vấn .
    Chúc em thành công.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

5. Bài viết của "dohung" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Đánh dấu