Đăng Ký
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 59
    Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoannguyenbk Xem bài viết
    Chào bạn ! Mình có vấn đề cần sự trợ giúp của các ban. Mình có module Analog output OF4CI. Trong hệ thống nhưng khi mình dùng RSLinx thì nó không tìm được module này. Mình đã lấy một CPU L35E, 1 module nguồn và module analog này và cấu hình lại. Nhưng CPU vẫn không nhận được module này. Vậy có phải module này đã hỏng? Hay có cách nào cứu nó. Mình có thấy phần mềm controlflash không biết nó có up lại firmware được không? cảm ơn các bạn !
    Chào bạn.
    Cái module này có vấn để thì bạn nên kiểm lại module or lấy một module khác cung loại test thử ,
    Nếu RSLinx đã không thấy thì có thể module này đã hỏng và PLC sẽ báo đèn fault nhấp nháy.
    Regards
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mình kích vào module analog output thì thấy nó báo lỗi là : code 16#0110 : Connect request error, module not configed. thanks

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi Mr Cường
    Mấy phần mềm bên rockwell có đá nhau với các phần mềm tự động hóa các hãng khác không anh?
    hôm trước em cài đặt phần mềm IAB nhưng nó không cho dùng.
    nếu có thì phương án giải quyết để cài đặt cùng lúc vài phần mềm cơ bản của vài hãng thì làm sao?
    tks

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Mình kích vào module analog output thì thấy nó báo lỗi là : code 16#0110 : Connect request error, module not configed. thanks
    Bạn thử vào propertis của module và vao mục connect ,chụp hình module tại chổ này up lên mình xem thử ,nếu CPU ko báo fault thì do lỗi kết nối or không định nghĩa module trong CPU.
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi lamphan_lt Xem bài viết
    Hi Mr Cường
    Mấy phần mềm bên rockwell có đá nhau với các phần mềm tự động hóa các hãng khác không anh?
    hôm trước em cài đặt phần mềm IAB nhưng nó không cho dùng.
    nếu có thì phương án giải quyết để cài đặt cùng lúc vài phần mềm cơ bản của vài hãng thì làm sao?
    tks
    Bạn muốn cài ko xung đột thì cho tất cả các phần mêm của Rockwell vào phần mềm Win ảo (Winware ) là OK.
    hiện tại mình cũng đang dùng như vậy.
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hệ thống của mình có 24 module, hôm rồi tự nhiên toàn bộ hệ thống tự nhiên báo lỗi I/O. Mình nghĩ có một module nào đó hỏng vì khi quét bằng RSLinx không nhận được hết module mà module nào nhận được thanh trạng thái status báo là UNKEYED (bị chèn). khi mình tháo hết các module analog output module ra thì RSLinx quét được hết tất cả các module còn lại tuy nhiên module 00 Local 1769 bus adapter ở thanh thông báo trạng thái lại báo UNKEYED. Vì vậy mình nghĩ các module AO bị hỏng, tuy nhiên mình lấy một module AO khác (1769-OF4CI) và cấu hình lại hệ thống thì chỉ có một CPU, 1 AO và 1 module nguồn nhưng RSLinx vẫn không nhận được module AO. Giờ mình không biết nguyên nhân tại sao. Mình không up được ảnh nên web, nên mình up lên mediafire bạn có thể xem qua

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    mediafire.com/?ywy4l5j38qbyd04

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Hệ thống của mình có 24 module, hôm rồi tự nhiên toàn bộ hệ thống tự nhiên báo lỗi I/O. Mình nghĩ có một module nào đó hỏng vì khi quét bằng RSLinx không nhận được hết module mà module nào nhận được thanh trạng thái status báo là UNKEYED (bị chèn). khi mình tháo hết các module analog output module ra thì RSLinx quét được hết tất cả các module còn lại tuy nhiên module 00 Local 1769 bus adapter ở thanh thông báo trạng thái lại báo UNKEYED. Vì vậy mình nghĩ các module AO bị hỏng, tuy nhiên mình lấy một module AO khác (1769-OF4CI) và cấu hình lại hệ thống thì chỉ có một CPU, 1 AO và 1 module nguồn nhưng RSLinx vẫn không nhận được module AO. Giờ mình không biết nguyên nhân tại sao. Mình không up được ảnh nên web, nên mình up lên mediafire bạn có thể xem qua
    Bạn xem lại file chương trình cũ thử xem có gì khác không ,mục connection thử xem thời gian kết nối là bao nhiêu,
    Bạn viết chương trình mới hay là làm trên nền chương trình cũ.
    Mấy hình ảnh bạn gửi mình xem đều báo lỗi connect timerout ,bạn check lại xem.
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đây là các lỗi thông bán mình chụp màn hinh. Chương trình này là chương trình mới do mình tự cấu hình. Module cuối là 1769 - OF4CI. và nó luôn báo lỗi ở module đó, mình đã thay bằng các module 1769-OF4CI khác đều như vậy. Nếu module không phải OF4CI thì không sao.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ảnh trên hơi mờ. Mình up lên mediafire mediafire.com/view/?1ye5yv8186sbm08

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối

Đánh dấu