Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    hongminhbv
    Guest
    Qua test thực tế giúp bạn " ntphat2702 " mình thấy một số lội sau chia sẻ cho mọi người tham khảo luôn
    1, về lỗi thứ nhất
    " CHÀO CÁC ANH!!
    Cho em hỏi về chương trình NT SUPPORT TOOL V4.7 để lập trình cho HMI-NT21: Khi em download chương trình vào HMI-NT21 thì chương trình hiện ra bảng báo lỗi ERROR LOG mà nội dung trong bảng báo lỗi thì ko có thấy lỗi gì cả.Nhưng vẫn download vào HMI được.Download xong em chạy thử HMI để HMI ở chế độ RUN thì HMI chẳng hiện ra dữ liệu gì cả?các anh nào thông thạo chỉ em với!!
    "
    Lỗi này là do bạn set sai địa chỉ PLC trong phần Control/notify area
    Truy cập theo các bước sau: Chọn Tool trên thanh công cụ -> chọn PTconfiguaration -> chọn phần Control/notify area chỉ cần set 2 địa chỉ PLC từ trên xuống còn những phần khác có thể bỏ qua
    Các địa chỉ PLC trong phần cài đặt nầy phải là vùng nhớ DM của PLC và cách nhau ít nhất 5 đơn vị ( thông thường dùng DM100 và Dm110 ) ngoài ra nếu đặt ở vùng nhớ khác vùng nhớ Dm thì sẽ báo lỗi trên
    2, Lỗi không chuyền trang màn hình
    " chào anh
    em down chương trình anh sửa rồi,HMI hiện được trang đầu tiên, song em muốn nhấn nút MENU có tích chất là SWITCH SCREEN để chuyển sang trang khác thì nút đó ko có tác dụng, mong anh xem giúp em!
    "
    Lỗi này là do trong vùng nhớ DM100 và 110 đã set truyền thông cho màn hình đang lưu giá trị #0 từ trương trình trước đó khi download chương trình mới vào không đè hết phần còn lại trong PLC ( vùng nhớ Dm100 và DM110 )
    Khắc phục bằng cách vào PLC trên thanh công cụ -> chọn Clear all memory sau đó download chương trình lại là OK

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào các anh !!!!!!!
    Các anh cho em hỏi: Em dùng màn hình nt631c để kết nối với plc omron cqm1, em đã viết chương trình trong nt support tool v4.81 và cả trong plc..nhưng khi cho chúng kết nối với nhau thì đèn run sáng, nhưng không thấy giao diện điều khiển gì cả.....mong các anh giúp dùm em với
    cảm ơn các anh nhiều
    mail :[email protected]

hongminhbv
    Guest
    Vụ này hôm trước mình có làm giúp một cậu bên trường SPKT rồi
    1, kiểm tra lại thiết lập vùng nhớ truyền thông trong chương trình NT suport xem đã thiết lập chưa nếu thiết lập rồi thì là vùng nhớ bao nhiêu , 2 vùng nhớ này phải cách nhau ít nhất = 6 ( thông thường là D100 và D110 ) cho chắc ăn
    Bên chương trình PLC tuyệt đối không được sử dụng vùng nhơ này + 5 vung tiếp theo ( ví dụ D100 đến D115 nếu trọn truyền thông là D100 đến D110 )
    2, online PLC và xóa sạch trương trình PLC đi rồi đổ chương trình PLc mới trở lại là OK
    kiểm tra lại đi có gì thì port lên mình chỉ tiếp nếu cần thì dùng temview mình kiểm tra và sử lý luôn cho
    Nhớ để một ly caffe để uống qua temview luôn nhé hi hi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    14 lượt trong 5 bài viết
    cho em hỏi chút download chuơng trình từ NT SUPPORT TOOL V4.7 vào HMI NT31C dùng cáp chuyển đổi USB-RS232 có được không vậy?
    việc thiết lập các tham số bên HMI như thế nào để nó nhận dữ liệu?

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dungk43 Xem bài viết
    cho em hỏi chút download chuơng trình từ NT SUPPORT TOOL V4.7 vào HMI NT31C dùng cáp chuyển đổi USB-RS232 có được không vậy?
    Trả lời bạn là down tốt mình cũng đang dùng nè
    - bạn chỉ cần một sợi cáp usb -> 232 và một sợi cáp tự chế để nối với màn hình là song
    - Phần thiết lập màn hình thì bạn làm các bước sau
    1, nhấn đồng thời vào 2 góc trên màn hình để vào manu
    2, chọn download system và đổ chương trình như bình thường
    Chúc thành công

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dungk43 Xem bài viết
    Trả lời bạn là down tốt mình cũng đang dùng nè
    - bạn chỉ cần một sợi cáp usb -> 232 và một sợi cáp tự chế để nối với màn hình là song
    - Phần thiết lập màn hình thì bạn làm các bước sau
    1, nhấn đồng thời vào 2 góc trên màn hình để vào manu
    2, chọn download system và đổ chương trình như bình thường
    Chúc thành công

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    vào menu rồi cài đặt thông số thế nào các anh ơi, em có mượn cái HMI NT21 mà kết nối nạp xuống thì nó báo là " Fail to open COM port

hongminhbv
    Guest
    tại bạn chọn cổng com chưa chuẩn thôi
    để mai mốt rảnh mình quay video lại rồi port lên cho nha
    giờ đang đi công tác ở campuchia nên hơi bận ,thông cảm nha

Thành viên cấp 1
    Thanks
    12
    0 lượt trong 0 bài viết
    bác chia sẽ cái video đi? Mà bác sử dụng cáp usb-rs232 của hãng náo làm thế?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mấy anh cho em hỏi em dùng NP-DESIGN lập trình HMI những không chon màu được cho đối tượng.Nó chỉ có màu đen trắng thôi.Mấy anh cho em hỏi đó là lỗi gì và cách khắc phục với

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu