Đăng Ký
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Có vụ này muốn nhờ các bác chỉ giáo.
    Tôi kết nối 1 con NT31 từ cổng 232C với CPM1A thông qua CPM1-CIF01 thì không có vấn đề gì cả.
    Tôi muốn hỏi là có cách nào để nối trực tiếp cổng 232 của NT31 với cổng lập trình của PLC CPM1A không ( không qua CPM1-CIF01)? nếu có thì sơ đồ hàn dây như thế nào?
    Cảm ơn các bác trước.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cho em xin cái phần mềm NT SUPPORT TOOL V4.7 với ah. em tải hoài mà ko có dc. gửi link vào mail: [email protected]

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào các bác. em sử dụng nt-support-tool-v4-7 khi dùng usb sang com rs232 nạp chương trình vào nt11s thì nó vẫn cho nạp nhưng báo error log và kết thúc thì nó báo như thế này là sao?" Dowload opration is complete .Please abort tranmission mode on PT before clicking ok"
    Mong anh chị giải thichs giùm.

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Bien Hoa
    Thanks
    1
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chuctk Xem bài viết
    Chào các bác. em sử dụng nt-support-tool-v4-7 khi dùng usb sang com rs232 nạp chương trình vào nt11s thì nó vẫn cho nạp nhưng báo error log và kết thúc thì nó báo như thế này là sao?" Dowload opration is complete .Please abort tranmission mode on PT before clicking ok"
    Mong anh chị giải thichs giùm.
    Bạn tắt nguồn màn hình rồi bật On lại, sau đó bấm hai phím F1+F4 cùng lúc => nó sẽ vào trang hệ thống=> bấm phím lên, xuống chọn tranmission mode => mới downlaod và upload được. Chúc bạn thành công.

5. Bài viết của "chautn_au" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    20
    15 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi elenercom Xem bài viết
    Có vụ này muốn nhờ các bác chỉ giáo.
    Tôi kết nối 1 con NT31 từ cổng 232C với CPM1A thông qua CPM1-CIF01 thì không có vấn đề gì cả.
    Tôi muốn hỏi là có cách nào để nối trực tiếp cổng 232 của NT31 với cổng lập trình của PLC CPM1A không ( không qua CPM1-CIF01)? nếu có thì sơ đồ hàn dây như thế nào?
    Cảm ơn các bác trước.
    Bạn mua sợi cáp nạp cho CPM ( khoảng 700K ), + 2 bộ đầu 9 chân để hàn một khúc nối giữa hmi và sợi dây nạp
    chân RTX của Com PC - RTX của com HMI
    chân RDX của Com PC - RDX của com HMI
    chân GND của Com PC - GND của com HMI
    Cách này là đơn giản nhất vì đầu 20 chân của CPM1a rất khó mua , nếu mua được thì cũng rất ít sơ đồ, để mình kiếm cái sơ đồ trực tiếp gửi cho sau nhé

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

sửa lỗi khi download system again of hmi NT30

em chuyển nút sw2-7 lên ON. sau đó xóa hệ thống rồi download lại hệ thống. khi download xong thì màng hình bây giờ có lên đèn mà không hiển thị được chức nắng gì nữa. cách khắc phục như thế nào. e cảm ơn

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

sửa lỗi khi download system again of hmi NT30

cho em hỏi khi em xóa chương trình hệ thống rồi cài lại phiên bản NTST4.8. bây giờ thì màng hình hmi không thấy trang MENU đâu hết. mình nhấn đồng thời double các góc cũng không thay đổi gì hết,, hỏi cách khắc phục như thế nào ak. em cảm ơn

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Đánh dấu