Đăng Ký
Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 176
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    bạn tommy và các anh em trên diễn đàn xem dùm mình project vijeo citect sacad 7.1 kết nối cùng plc omron CS1G CPU43 qua cáp rs232
    lúc trước mình làm thử với citect 6.1 rất ok ,nhưng sao bỏ lâu không làm bây giờ tải thử bản citect 7.1 về tạo một dự án đơn giản giao tiếp với plc omron CS1G ,sao mà chẳng được.khi chạy runtime thì mục citect hardware alarm page thấy báo dòng chử
    I/O Devices offline mặt dù mình làm đử cách và đọc phần mềm nhưng chưa tìm được cách khắc phục các bạn xem và mình ,mình cám ơn
    http://www.mediafire.com/?5ygz70f2o19zstk

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em đã thử rồi sau nó chỉ nhận tín hiệu từ PLC về thôi còn khi em nhấn nút thì nó không bậc bít lên được! em dùng S7 200 và PC access. Đây là bài làm của em nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ hộ!!
    http://www.mediafire.com/?r5322tx52pipx01
    Thanks!!!!!!

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    tôi củng bị giống như bạn kết nối vijeo citect 7.1 với plc omron SC1G qua cáp rs232 chẵng được và mình củng sử dung PC access sp4 kết nối plc s7-1200 củng chẳng điều khiển được khi chạy runtime thì mục citect hardware alarm page thấy báo dòng chử I/O Devices offline mặc dù mình dùng PC access sp4 kết nối plc s7-1200 và plc omron SC1G qua cáp rs232 qua phiên bản citect 6.1 thì ok nhưng chẳng hiểu vijeo citect 7.1 làm không được mong các bạn nào biết giúp đở

anh tomy mấy ngày nay mình đang chờ anh lời hướng dẩn mà không thấy anh trên diễn đàn

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Mình nghĩ với một đề tài mà nhiều câu hỏi quá thì ta có thể chia thành các mục nhỏ hơn để bàn luận sẽ kỹ hơn và hướng giải pháp đưa ra là đầy đủ hơn. Không biết anh Tommy và các bạn thấy thế nào. Và nếu được thì các bạn hãy tạo chủ đề luôn nha.
    Cám ơn các bạn đã đọc.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    bạn tommy và các anh em trên diễn đàn xem dùm mình project vijeo citect sacad 7.1 kết nối cùng plc omron CS1G CPU43 qua cáp rs232
    lúc trước mình làm thử với citect 6.1 rất ok ,nhưng sao bỏ lâu không làm bây giờ tải thử bản citect 7.1 về tạo một dự án đơn giản giao tiếp với plc omron CS1G ,sao mà chẳng được.khi chạy runtime thì mục citect hardware alarm page thấy báo dòng chử
    I/O Devices offline mặt dù mình làm đử cách và đọc phần mềm nhưng chưa tìm được cách khắc phục các bạn xem và mình ,mình cám ơn
    http://www.mediafire.com/?5ygz70f2o19zstk
    Chào bạn;

Theo tôi, bạn nên xem kỹ địa chỉ của plc omron, bạn tham khảo tài liệu và khai báo địa chỉ cho phù hợp.

Tôi cũng đồng ý với anh admin, các bạn mạnh dạn mở thêm 1 topic mới, ví dụ Citect với PLC Omron, or Citect với PLC Siemens, ...
    Mỗi người có 1 chuyên môn riêng, do đó sẽ dễ dàng các bạn hơn.

Thanks.
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    Trích dẫn Gửi bởi vuxuan Xem bài viết
    Em đã thử rồi sau nó chỉ nhận tín hiệu từ PLC về thôi còn khi em nhấn nút thì nó không bậc bít lên được! em dùng S7 200 và PC access. Đây là bài làm của em nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ hộ!!
    http://www.mediafire.com/?r5322tx52pipx01
    Thanks!!!!!!
    Bạn Vuxuan có thể gởi luôn file OPC đi, bạn dùng PC access phiên bản gì vậy? Bạn có xem kỹ phần port kết nối chưa?
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    tôi đả xem địa chỉ plc omron quá kỷ luôn cứ phần đọc đi đọc lại khoản 1 tuần mà chẳng làm được.giận quá rở bỏ vijeo citect 7.1 và cài lại citect 6.1 thì ok ,tôi chẳng hiểu bản vijeo citect 7.1 làm sao mà kết nối plc omron qua cáp rs232 được
    mặt dù phần nói rỏ , đang bí mọi người với

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    khi kích từ plc thì bơm chạy, còn từ citect khi không chạy, em dùng PC access V1.0, có khi nào bị lỗi cáp kết nối không?
    http://www.mediafire.com/?cbgoeko0ob0lrqc
    Thanks!!!!!
    .................................................. ../////////////////////////.................................................. .....
    Nguyễn vũ xuân
    Mail: Hidden Content
    Phone: 01234935235

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    tôi đả xem địa chỉ plc omron quá kỷ luôn cứ phần đọc đi đọc lại khoản 1 tuần mà chẳng làm được.giận quá rở bỏ vijeo citect 7.1 và cài lại citect 6.1 thì ok ,tôi chẳng hiểu bản vijeo citect 7.1 làm sao mà kết nối plc omron qua cáp rs232 được
    mặt dù phần nói rỏ , đang bí mọi người với
    Địa chỉ con plc của bạn hiện là số mấy? Bạn xem kỹ phần này và khai báo trong I/O Device cho đúng. Bạn sử dụng con omron hiệu gì vậy?

Bạn có thể mang con plc này theo cả laptop, cáp... đến TT, tôi với bạn cùng làm.
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    Trích dẫn Gửi bởi vuxuan Xem bài viết
    khi kích từ plc thì bơm chạy, còn từ citect khi không chạy, em dùng PC access V1.0, có khi nào bị lỗi cáp kết nối không?
    http://www.mediafire.com/?cbgoeko0ob0lrqc
    Thanks!!!!!
    PC access kết nối với plc cổng gì vậy? Com hay usb? Bạn phải chỉnh cho đúng. A, sao bạn không link trực tiếp với S7-200 luôn đi, qua OPC chi cho cực vậy?
    0983.398.372
    Hidden Content

Trang 7 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678917 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu