Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Chuyển đổi thông số PID từ S5 - S7

Khi chuyển đổi một khối điều khiển từ S5 để S7, bạn cần lưu ý không phải tất cả các thông số có sẵn trong các S5, có thể được chuyển đổi sang S7.

Các thông số trong S5 và S7 là không giống nhau. Trong hai bàng sau đây các thông số sẽ được giải thích:

Trong bảng sau đây, bạn sẽ thấy chuyển đổi các thông số điều khiển từ S5 với S7. Các yếu tố chuyển đổi (1000, 1 / 1000) cho KP; R và TI trong OB 251 của S5 không được bao gồm.
    Lần sửa cuối bởi tran_hieu0983, ngày 03-27-2011 lúc 06:22 PM.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mong cac pac tra loi giup

Thành viên cấp 3
    Thanks
    28
    27 lượt trong 23 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Khi chuyển đổi một khối điều khiển từ S5 để S7, bạn cần lưu ý không phải tất cả các thông số có sẵn trong các S5, có thể được chuyển đổi sang S7.

Các thông số trong S5 và S7 là không giống nhau. Trong hai bàng sau đây các thông số sẽ được giải thích:

Trong bảng sau đây, bạn sẽ thấy chuyển đổi các thông số điều khiển từ S5 với S7. Các yếu tố chuyển đổi (1000, 1 / 1000) cho KP; R và TI trong OB 251 của S5 không được bao gồm.
    chương trinh s5 của em có goi khối PID(OB251) nhưng lại không viết trong chuong trinh ngắt mà chỉ goi trong khối fb(tương đương khối FC trong step 7)em thắc mắc là khi em convert sang s7 thì goi khoi fb41 như thế nào đây?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    28
    27 lượt trong 23 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoanglonghui Xem bài viết
    chương trinh s5 của em có goi khối PID(OB251) nhưng lại không viết trong chuong trinh ngắt mà chỉ goi trong khối fb(tương đương khối FC trong step 7)em thắc mắc là khi em convert sang s7 thì goi khoi fb41 như thế nào đây?
    có bác nào làm về vấn đề này chưa nhỉ ,em chuyển đổi thông số như trên mà chạy ko dc good lắm

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    8 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoanglonghui Xem bài viết
    Bắt buộc phải dùng ngắt em ạ, nếu không nó không "giống" PID nữa đâu.

Đánh dấu