Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17

Chủ đề: Lệnh from to

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    4
    7 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dung_gt Xem bài viết
    Cho mình hỏi là vùng nhớ đệm có phải là vùng trung gian khi truyền dữ liệu không bạn, mình có thể chọn K... tùy ý từ 1 ~ 31 hả ban?
    Vùng nhớ đệm mỗi vùng có chức năng khác nhau, không thể dùng vùng nhớ đệm 1 cách tùy ý được( đọc kỹ manual)

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    link relay có phải dùng đẻ liên kết plc với nhau ko? 2 plc lien kết truyền thông với nhau theo kieuer nào?

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    4
    7 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tienkimlong Xem bài viết
    link relay có phải dùng đẻ liên kết plc với nhau ko? 2 plc lien kết truyền thông với nhau theo kieuer nào?
    Đúng là link relay được dùng để liên kết các PLC với nhau, đối với Mitsubishi mình thường phải dùng card mạng Net Melsec, bạn có thể tìm hiểu thêm qua tài liệu.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dung18 Xem bài viết
    Vùng nhớ đệm mỗi vùng có chức năng khác nhau, không thể dùng vùng nhớ đệm 1 cách tùy ý được( đọc kỹ manual)
    Mình đã đọc lại rồi, vậy nếu như bài toán của mình là xuất xung để điều khiển động cơ servo quay với một góc nhất định thì mình chỉ dùng cấu trúc TO để gửi các dữ liệu đến các #BMF cần thiết là đầu ra của FX2N-1PG sẽ có xung theo yêu cầu mà không cần thiết lập gì thêm hả bạn?

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    4
    7 lượt trong 4 bài viết
    [QUOTE=dung_gt;31446]Mình đã đọc lại rồi, vậy nếu như bài toán của mình là xuất xung để điều khiển động cơ servo quay với một góc nhất định thì mình chỉ dùng cấu trúc TO để gửi các dữ liệu đến các #BMF cần thiết là đầu ra của FX2N-1PG sẽ có xung theo yêu cầu mà không cần thiết lập gì thêm hả bạn?
    Tùy mục đích và yêu cầu của bạn, bạn có thể coi thêm phần ví dụ của tài liệu, mình không hiểu câu : cần thiết lập gì thêm là như thế nào? Bạn có cần báo lỗi không, bạn có cần bias không? bạn có cần Jog không? ...

Thành viên cấp 1
    Thanks
    15
    9 lượt trong 7 bài viết
    Các bác cho em hỏi lệnh (FROM K1 K5 D45 K4) là ntn ạ? Mới vooc mitsu còn hoang mang quá

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lehuyhung Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi lệnh (FROM K1 K5 D45 K4) là ntn ạ? Mới vooc mitsu còn hoang mang quá
    Đọc lệnh thì bạn phải đọc lại nguyên cấu trúc vì có thể là lệnh nhảy hoặc lệnh Move.
    https://www.google.com.vn/webhp?sour...hi+instruction
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu