Đăng Ký
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 53
    Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi sosolohoanganh Xem bài viết
    ui chà! chờ một ngày rồi mà chẳng thấy ai giúp mình cả. Để em tự nói về nó như thế này xem có đúng không rồi các bác cho em ý kiến vậy! mình đọc thời gian thực từ PLCS7-300 là đọc trong khối OB1 của nó, sau đó dùng hàm FC1 để đọc thời gian, còn thời gian được lưu ở ô nhớ nào thì em không biết, hình như là LB12 là :ngày - tháng - năm.còn giờ phút giây thì ....sau đó mình dùng dữ liệu xuất ra đó rồi so sánh. vậy các bác cho em hỏi cái giờ - phút - giây nó cất ở LB? hay ở đâu vậy, mò mãi mệt quá
    mình đọc thời gian thực dùng hàm SFC1 "Read_CLK" đọc thời gian từ #OB1_DATE_TIME,Các đại lượng về thời gian gồm ngày,tháng,năm,giờ,phút,giây được phân bố trong 8 byte theo thứ tự lần lươt như sau:năm(LB12),tháng(LB13),ngày(LB14)>>giây(LB1 7),ms(LB18)
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    rất cám ơn bạn đã giúp mình vấn đề này! nhân đây cho mình hỏi bạn có tài liệu gì về các khối hàm trong thư viện chuẩn của S7-300 thì chia sẻ cho mình đc không ví dụ như PID các khối ngắt, tạo xung.......vì mình mới tìm hiểu em s7-300 nên chỉ biết mấy hàm cơ bản thôi:o

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    các tài liệu đó có post ở các mục khác rôì đó bạn,bạn tìm rồi down về tham khảo nhé
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Lightbulb Hỏi ! Cài Đặt Thời Gian Cho S7-300

Xin chào tất cả các bác trên diễn đàn! trước đây em có hỏi về thời gian thực trên PLCS7-300 thì có đc bác nguyenhien chỉ dẫ đọc thời gian thực từ PLC ra. em đọc được rồi nhưng khốn nỗi không biết cài đặt lại thời gian cho nó như thế nào, chỉ đọc mà ko biết chỉnh thời gian như thế nào cả. em có vào PLCsettime cài lại, nhưng khi đổ chương trình xuống thì nó lại vẫn chạy thời gian cũ:mad: , nói chung là em muốn chỉnh thời gian theo ý muốn của mình. Ví dụ như em đọc trong PLC ra là 9h chẳng hặn!giờ làm sao cài lại nó là 10h, tương tự với giờ - phút - giây.rất mong các bác trên diễn đàn .....

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    vấn đề này đơn giản lúc bạn chọn PLC/set time of day bạn chỉ cần bỏ chọn vào ô Take from PG/PC là bạn có thể chỉnh thời gian như mình mong muốn được rồi,chỉnh xong nhớ Apply nhé ^^
    Lần sửa cuối bởi hiennguyen, ngày 09-29-2011 lúc 11:45 PM.
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Hỏi ! Cài Đặt Thời Gian Cho S7-300

hihih. lại là bác giúp em trước tiên. sorri vì nhớ lộn tên bác, nhưng em có làm như bác nói rồi nhưng vẫ ko đc, không biết em có làm sai ở đâu không , mà em thấy trong đó ko có thứ, vậy làm sao để chỉnh thứ nhỉ, mà em này không truy cập vào ô nhớ nó vài cài lại thời gian đc hả bác. ....

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    mô phỏng vẫn làm được bình thường mà bạn,chủ yếu là đặt thời gian xong đừng có chọn vào Take from PG/PC là được,còn thứ nó sẽ tự động cập nhật theo ngày
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Hỏi ! Cài Đặt Thời Gian Cho S7-300

Rất cám ơn 2 bác đã giúp em! xíu nữa em lên trường sẽ thử ngay. em làm trực tiếp trên PLC thật, nếu có thắc mắc j mong được 2 bác chỉ giáo tiếp.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hihih. em đã làm thử rồi, chả là thế này các bác, lúc trước em có làm như thế nhưng ko run trên Step7 thế là mỗi lần nạp xuống em nó lại load giá trị cũ.......

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    đã có ví dụ về real time rồi.Bạn nên tìm đọc bài viết xem đã có thông tin trớc khi viết bài mới.

Cám ơn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu