Đăng Ký
Trang 12 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 316
    Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    hj hôm wa mò làm đại cũng được cái đó :D,mà giờ mình muốn tạo nút ON trên win cc liên kết qua plc sim ah,sao mình tạo tag trong MPI rồi mà hinh như ko liên kết được??
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Bây giờ bạn tạo 1 tag tên "ON" và 1 tag "bong_den" trong MPI, gán địa chỉ nut nhan là M0.0, den là Q0.0 . Sau đó vào trong Graphic Designer vẽ 1 nút nhấn và 1 bóng đèn, gán tag "ON" vào nút nhấn, gán tag "bong_den" vào đèn. Chọn System Parameter, hình thức giao tiếp là PLCSim(MPI). Sau đó vào PLC s7-300 viết 1 đoạn chương trình là M0.0 điều khiển Q0.0 (1 đoạn đơnh giản thôi). Sau đó download vào Simulation PLC. Cũng chọn giao tiếp bằng PLCSim(MPI). Chạy Runtime WinCC. Nhấn bên bộ Simulation. Quan sát Runtime WinCC.
    Chúc thành công.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    Em có 1 vấn đề như thế này. Mong các pro chỉ giúp. ^^
    Mình muốn cho 1 vật chuyển động (theo phương X), Nhưng muốn nó bắt đầu chuyển động từ tọa độ mình mong muốn. Mình đã làm nó chuyển động nhưng nó lúc nào cũng bắt đầu từ điểm 0 ( tức là sát màn hình bên trái) . Giờ muốn nó chạy từ điểm xuất phát là 250 thì phải điều chỉnh ntn? Mình tìm cả ngày rồi mà vẫn pó tay.
    Các pác giúp mình cái.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    GetLeft là đọc tọa độ góc trái của vật .Tức là ở điểm góc bên trái phía trên đó bạn .Khi bạn đọc được tọa độ điểm này rồi thì lập trình theo nó thôi .

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Còn việc dùng 1 nút nhấn để làm vật di chuyển. Nhấn giữ thì vật di chuyển qua trái thả ra vật dừng lại. Bác giúp em cái
    Thanks a lot
    Mình mới gia nhập vào diễn đàn. Thấy mọi người thảo luận sôi nổi quá nên cũng muốn bon chen tý. ^^
    Thật ra là vấn đề này có thể làm được đấy pác thiquocvinh a.
    1. Gán thuộc tính nhấn giữ cho nút nhấn điều khiển đối tượng (bóng đèn) hiển thị.
    2. Tạo 2 tag gán vào bóng đèn. Một tag chức năng hiển thị. Một tag chức năng di chuyển.
    Như vậy, khi nào vật xuất hiện thì mới di chuyển. Mà muốn xuất hiện thì phải nhấn giữ chuột. Vậy là đáp ứng được yêu cầu bài toán rồi. ^^
    Chúc thành công

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendien.89 Xem bài viết
    GetLeft là đọc tọa độ góc trái của vật .Tức là ở điểm góc bên trái phía trên đó bạn .Khi bạn đọc được tọa độ điểm này rồi thì lập trình theo nó thôi .
    Còn SetLeft là lệnh gì vậy anh nguyendien.
    Anh có thể hướng dẫn sử dụng lệnh GetLeft và SetLeft được không. Em đọc phần mà cũng cũng thấm vào đâu.
    Mong anh chỉ giúp. Thanks

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đối với bài này nếu các bạn muốn nhìn thấy mực nước thì có thể bật bộ Simulation của WinCC lên. Sẽ thấy luôn mực nước trong bồn di chuyển. Nhưng theo pác thiquocvinh nói thì CB trong bài này thì vẫn phải tác động bằng tay thôi.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thiquocvinh Xem bài viết
    Hình như là trong WinCC có thể chèm được âm thanh vào. Nhưng mình tìm mãi không ra. Các pro giúp mình với.
    Chẳng hạn giờ có 1 nút start, 1 nút stop và 2 bóng đèn.
    Nhấn start đèn xanh sáng. Nhấn Stop đèn xanh tắt, đỏ sáng + âm thanh.
    Àh, cái này mình thấy rồi. Hình như trong project mẫu của Simens cũng có đoạn xe lữa đi ngang qua rồi hú còi. Nhưng mình vẫn chưa tìm hiểu cái này.
    Mọi người cùng thảo luận giúp pác ấy. ^^

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi anhnho_dl Xem bài viết
    Mình mới gia nhập vào diễn đàn. Thấy mọi người thảo luận sôi nổi quá nên cũng muốn bon chen tý. ^^
    Thật ra là vấn đề này có thể làm được đấy pác thiquocvinh a.
    1. Gán thuộc tính nhấn giữ cho nút nhấn điều khiển đối tượng (bóng đèn) hiển thị.
    2. Tạo 2 tag gán vào bóng đèn. Một tag chức năng hiển thị. Một tag chức năng di chuyển.
    Như vậy, khi nào vật xuất hiện thì mới di chuyển. Mà muốn xuất hiện thì phải nhấn giữ chuột. Vậy là đáp ứng được yêu cầu bài toán rồi. ^^
    Chúc thành công
    Hehe. Thanks bạn nhiều.
    Mình đã làm được. Vấn đề này suy nghĩ cũng đã lâu, giờ nhờ có bác.
    Nhưng mình xin nói rõ thêm. Nếu muốn chỉ hiển thị vật lúc di chuyển thì gán tag hiển thị vào displays. Còn muốn vật luôn hiện thì khỏi gán vào displays
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Thủ Đức - Tp HCM
    Thanks
    19
    15 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhnho_dl Xem bài viết
    Còn SetLeft là lệnh gì vậy anh nguyendien.
    Anh có thể hướng dẫn sử dụng lệnh GetLeft và SetLeft được không. Em đọc phần mà cũng cũng thấm vào đâu.
    Mong anh chỉ giúp. Thanks
    GetLeft là lấy tọa độ X của vật.
    SetLeft là gán tọa độ X cho vật.
    SỐNG LÀ ĐỘNG NHƯNG LÒNG LUÔN BẤT ĐỘNG
    SỐNG LÀ THƯƠNG MÀ LÒNG CHẲNG VẤN VƯƠNG

Trang 12 của 32 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu