Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Exclamation Lập trình cho đèn giao thông 2 ngã tư

Mình đã lập trình hệ thống đèn giao thông cho 2 ngã tư. Mình thử 2 cách là cách dùng lệnh so sánh và timer set,reset( cách 2 thì hơi cùi và dài). Nhưng cả 2 cách đều ko thể chạy đúng được. Mình muốn tạo chu kì lặp cho cả 2 ngã tư là 60s. Đèn xanh, vàng, đỏ ở luồng X ngã tư thứ nhất sáng lần lượt trong 20s,10s,30s. Tương ứng luồng Y ngã tư thứ nhất là 20s, 10s,30s. Mà mình cũng viết chú thích trong phần lập trình rồi. Mọi người làm ơn xem giúp mình lệnh của mình ở cả 2 cách có gì ko ổn và góp ý giùm với. Cái cách thứ 2 lúc đầu mình viết cả đống lệnh Keep cho đèn nên nhìn hơi dài :D
    Nhận tiện ai bit có thể gợi ý cho mình 1 chút về lệnh cho kiểu đèn giao thông với thời gian thực. Ví dụ 5h sáng bắt đầu tự Start và 10h tối thì chỉ nhấp nháy đèn vàng ấy. Tất nhiên ưu tiên vẫn là lập trình bình thường như mình làm đã. Nếu mọi người hứng thú với vấn đề thời gian thực cho đèn giao thông thì có thể bàn luận thêm sau. Giúp mình cái yêu cầu dễ trước nhé :D
    Lần sửa cuối bởi beastboy_1089, ngày 01-06-2012 lúc 12:24 PM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mail của mình là [email protected].
    Có gì ai khắc phục được lỗi mà ko bit post lên thì gửi lại vào mail mình nhé
    Mà gửi xong vẫn giải thích trên topic này cho mình hiểu với nhé:D Sau đó nếu có thời gian mình lại nhờ các bạn hướng dẫn làm đèn giao thông với thời gian thực. Sắp nghỉ Tết muốn có cái hay hay để trao đôi ^^

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mod xóa bài này hộ mình nhé, đã giải quyết được rồi. Còn vấn đề đèn giao thông lệnh thời gian thực sau này mình post topic khác

Đánh dấu