Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Phần mềm WinAC RTX

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết

Phần mềm WinAC RTX

WINAC RTX V4.4 (2008)

Việc thay thế PLC bằng PC là một giải pháp rất hữu dụng cho người kỹ sư tích hợp hệ thống trong rất nhiều trường hợp. Từ đó SIEMENS đã phát triển phần mềm WINAC phục vụ cho mục đích này. WINAC có 2 loại là WINAC BASIC và WinAC RTX. Dùng WINAC là giải pháp tốt nhất để sử dụng PC như PLC S7-300 và S7-400, tuy nhiên để PC hoạt động bình thường như một bộ logic khả trình PLC thì vẫn phải có thêm các I/O vào ra của SIEMENS như ET200M và phải có card DP như CP5611... WinAC RTX có tốc độ xử lý rất nhanh, đáp ứng hoàn toàn các tính năng thời gian thực nên thích hợp cho các ứng dụng điều khiển dựa trên máy tính yêu cầu thời gian đáp ứng nhanh chóng...
    WinCC là phần mềm dùng để viết giao diện vận hành và giám sát cho một trạm hay một nhà máy trong hệ SCADA hay hệ DCS quy mô nhỏ. Còn WinAC là phần mềm có thể cho phép PC của bạn hoạt động như một PLC, tuy nhiên giải pháp này không hề tiết kiệm chút nào vì phải mua thêm Modul chuyển đổi tín hiệu, nói chung là khá đắt.

Link đown :
    http://www.mediafire.com/?fgwjsdwpgnj
    http://www.mediafire.com/?abheg7kjmbv
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chà thật may mắn vì đã tìm được chủ đề này. Hiện nay mình đang gặp vấn đề với phần winlc rtx , hy vong sẽ gặp cao thủ giúp đỡ. Hệ thống của mình gồm winlc rtx kết nối với s7-300 nhưng ở 2 máy khác nhau, đươc truyền theo hướng ethernet, mình hiện chưa được làm việc truyền dữ liệu theo hướng này và winlc rtxnày với mình là quá mới lạ. Mình mong được các cao thủ có thể giúp mình trong vấn đề này. hy vọng là sớm nhận sự giúp đỡ, mình chân thành cảm ơn các bạn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    xin chào các bạn mình hiện nay đã kết nối được winLC- rtx và s7-300 theo hướng ethernet. nhưng mình lại có vấn đề muốn hỏi là giữa Win AC và Win LC có gì giống hay khác nhau những điểm nào. tìm hiểu trên các diễn đàn mình chỉ thấy nói đến Win Ac thui, các bạn có thể giúp biết thêm lý do này không? mình cảm ơn các bạn nhiều.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em chao anh tran_hieu0983! anh co the up lai file download duoc khong ah. file tren nay die roi ah. em thanks anh.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    link die thật rồi anh tran_hieu0983 ơi
    !!

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu