Đăng Ký
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 49
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cho em hỏi, nếu mình không có thiết bị HMI, em có thể lấy HMI trên mô phỏng để điều khiển PLC thực được không ạ? Tại em được mượn con S7-1200 được một ngày, nên kết nối thử, mà vẫn chưa làm được việc này.

Với lại, em thấy trên youtube, người ta có thể chia màn hình network ra làm 2, tức là ví dụ có 4 network, thì 2 bên phải, 2 bên trái. Em thấy như vậy rất dễ theo dõi, nhưng cũng chưa kiếm được chỗ nào chỉnh lại. Mong giúp đỡ.
    Lần sửa cuối bởi mr_trong_90, ngày 12-17-2011 lúc 07:24 PM.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    nếu bạn chỉ có plc s7-1200 là ok rồi ,còn việc chưa có HMI thì dùng máy tính tính kết nối plc làm scada là ok rồi ,trong bản TIA Portal V11 có trên diển đàn nó có luôn scada chạy trên pc luôn đó ,kéo ra lập trình và test thử

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Xử lý lỗi trên TIA Portal

Trong quá trình cài đặt và sử dụng TIA Portal, việc xảy ra lỗi là điều không thể tránh khỏi và cách thế nào xử lý các lỗi này để chúng ta có thể sử dụng tốt. Và trong mục này tôi xin trình bày về một số lỗi, cách khắc phục. Có thể đó không phải là trực tiếp từ tôi nhưng sẽ là các bạn khác, hoặc từ website trực tiếp của hãng.

Cách xử lý lỗi trên
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

anhtuan64
    Guest

tao project

minh cai dat xong roi nhung tao project moi thi no bao loi, sua lam sao day cac bac giup minh voi?

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    minh cai dat xong roi nhung tao project moi thi no bao loi, sua lam sao day cac bac giup minh voi?
    Bạn nói một câu không có ý nghĩa như vậy thì sao biết trả lời?! Lỗi làm sao như thế nào? Thông báo thì bạn chụp cái hình gửi chứ tự dung từ đâu kêu trời bó tay ban luôn.
    Bước 1: Bạn tạo lại project xem lỗi gì.
    Bước 2: Chụp hình hay ghi lại toàn bộ thông báo. Tốt nhất là chụp hình.
    Bước 3: Upload và gửi lên diễn dàn anh em cùng giải quyết.
    Bước 4: Nhớ viết tiếng việt có dấu.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Máy em khi tạo Project thì cũng báo lỗi Active, mặc dù em đã Active, cái Project 1 thì kết nối được, tiếp theo cái thứ 2 và thứ 3 trở đi thì báo đòi Active. Em xài TIA Portal v11, file active: Simatic_EKB_Install_2010_03_20. Các bác có file active mới gởi cho mình với.
    Mail: [email protected].
    Chân thành cám ơn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Lỗi active khi vào dự án của TIA Portal V11 Professional

Máy em khi tạo Project thì cũng báo lỗi Active, mặc dù em đã Active, cái Project 1 thì kết nối được, tiếp theo cái thứ 2 và thứ 3 trở đi thì báo đòi Active. Em xài TIA Portal v11, file active: Simatic_EKB_Install_2010_03_20. Các bác có file active mới gởi cho mình với.
    Chân thành cám ơn.

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lee_dong25 Xem bài viết
    Chân thành cám ơn.
    http://www.mediafire.com/?9g3e0co7ou9k10b thuốc cho bạn đây EKB 2011 bạn dùng cái này mới crack được
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Có anh em nào bị lỗi như thế này không ?
    Mình làm 1 cái MP277 , có 1 số lỗi trên TIA Portal như là lỗi không updates data,và thường gập nhất là mỗi khi xóa 1 button hay io field là toàn bộ chương trình HMI chạy lung tung không theo quy tắc nào cả,Hay là báo phải restart lại.Mình thấy bản TIA Portal Pro 11 SP1 hoạt động không ổn định như wincc flexible 2008.Không biết lỗi đó là do đâu,có cách khắc phục không nhi ?

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mấy anh cho em hỏi là cái tia portal V11 của em đang dùng bình thường tự dưng sau mấy ngày không dùng em vào trở lại thỳ nó lại báo nỗi thế nàyTIA Portal.jpg
    vậy thỳ em phải làm thế nào xin các anh chỷ giáo

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu