Đăng Ký
Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Đam mê - Nhiệt huyết - Học hỏi - Chia sẽ

Em Xin chào Ban Quản Trị:
    1. Họ và tên: Lê Quang Hoàng
    2. Nick: hoang_leq06
    3. Lĩnh vực/ mục lựa chọn làm moderator: SIEMENS AUTOMATION
    4. Mức độ thời gian Online/ Hỗ trợ: ít nhất 2h/ngày
    5. Kinh nghiệm yêu cầu: kinh nghiệm thì em chưa có, lúc đi học chỉ học sơ về mitshu thôi, còn khi đi làm chỉ được nhìn thôi chứ không ai cho đụng vào vi em chỉ làm bên khâu vận hành máy.
    6. Thông tin công ty hoặc cá nhân: công ty pepsico Việt Nam.
    7. Mail cá nhân: [email protected]

Chân thành cám ơn Ban Tổ Chức, rất mong được sự giúp đỡ của BQT.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Cám ơn hoang_leq06 rất nhiều, vì số lượng bài viết của bạn còn ít, và mới bắt đầu mình cũng rất khó sắp xếp bạn vào mục nào cho phù hợp bởi vì:
    học mitshu
    nhưng
    Lĩnh vực/ mục lựa chọn làm moderator: SIEMENS AUTOMATION
    . BQT sẽ lưu ý tới và có lẽ ở mức độ ban đầu anh làm ở nhà máy lắm rất rõ quy trình sản xuất cho một hệ thống, dây truyền và sẽ có được mô tả về một hệ thống, đây truyền và thiết bị tương tự... Có lẽ mình xin có một đề nghị nho nhỏ là đưa anh vào mục: Giải pháp công nghệ, Thiết bị đầu cuối RTU. Ở mức ban đầu anh sẽ nhận một số thông tin trong mục đó.

Để cùng chia sẻ kinh nghiệm, cái hay đối với người đi học trước khi bước những bước đầu tiên trong thực tế thì có lẽ việc nắm được quy trình là một điều rất quan trọng, việc xây dựng giải thuật lập trình, điều khiển các thiết bị đầu cuối thì phải hiểu nguyên lý hoạt động từ cảm biến, relay, công tắc hành trình, biến tần, các thiết bị trung gian, động cơ... thì đây là điều rất quan trọng. Và theo BQT thì những kỹ thuật viên/ kỹ sư ở dưới nhà máy là người giỏi nhất, tốt nhất vì đây chính là những người nắm rõ quy trình, cách vận hành, điều khiển cho dù không trực tiếp lập trình hệ thống chạy.

Bởi vì những điều trên, BQT mong muốn tìm kiếm những K.Sư/ K.T.V như anh nhằm chia sẻ những điều thực tế nhất đến với mọi người. Không có gì là không quý giá, vấn đề người ta sử dụng ra sao.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Đánh dấu