Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: User Archive

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết

User Archive

Chào mọi người!
    Mình thấy mọi người viết khá nhiều về WinCC mình có một bài toán này khi hỏi nhiều người làm về WinCC đề kg biết!
    Mong Pro đã làm rồi thì bớt chút thời gian hướng dẫn anh em với nhé!
    Có một hệ thống monitoring A có rất nhiều máy móc và nhiều thiết bị đo như: Sản phẩm, điện, gas, nước....
    Bây giờ mình dùng WinCC User Archive để thu phậm dữ liệu đó về SQL sever theo cách của chủ đầu tư! Bao gồm báo cáo ngày, tuần, tháng, năm cho từng máy (Sản phẩm, điện, gas, nước....) rồi sau đó tự động xuất ra file Excel vào một thu muc nào đó mình tao sẵn!
    Mong mọi người hăng hái góp ý nhé! vì theo mình đây là chủ đề khó!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Anh có thể sử dụng code VB để ghi dữ liệu Runtime của Wincc vào SQL server sau đó thì có thể sài VB liên kết với SQL server để Lọc tính toán hay xuất báo cáo ra excel là được. Khi anh ghi dữ liệu ra như vậy thì sẽ dễ dàng cho anh quản lý database và lập custom report.

[email protected]

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Có 1 số cách có thể truy xuất dữ liệu từ user archive như sau :
    1.Truy xuất sử dụng OPC :Sử dụng wincc như 1 OPC Client để truy xuất và xử lí các dữ liệu từ OPC Server.Chi tiết có thể xem cuốn wincc information systerm,communication-OPC.Hoặc lên trang web OPCFOUNDATION.ORG để tìm.
    2.Truy xuất sử dụng hàm thư việc API trong C.
    3.Truy xuất sử dụng wincc OLE DB : tìm thêm thông tin trong trang này.http://msdn.microsoft.com/en-us/library/default.aspx

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Đánh dấu