Đăng Ký
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tdung456789 Xem bài viết
    Cái chủ đề làm máy CNC bằng PLC rất là hay, có cao thủ nào biết viết hàm nội suy cho chạy 3 trục thì hay biết máy. Còn đơn giản nhất là dùng phần mềm có sẵn chẳng hạn như Mach3 vừa rẻ vừa ngon làm được mọi thứ. Nhưng mà lại phụ thuộc vào phần mềm
    - PLC làm vẫn được, xài cái thằng Mach3 thì quá chuẩn còn gì. Giả sử 1 hình trái tim thì PLC phải lập trình trước 1 cách công phu cho nó mới chạy, còn Mach3 thì chỉ nhập code, hoặc thay hình khác thì PLC hơi mệt à! Còn cái vụ 1 hình có biên dạng phức tạp nhiều đường uốn lượn thì người lập trình có kinh nghiệm phải vò đầu ngồi cả ngày hoặc vài ngày dựng code, Mach3 thì khoảng 15, 30 phút

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em thấy mach3 cũng dủng VB mà viết nên chuong trình. các mã lệnh gcode như G01, G00 người ta đã lập trình sẵn chỉ cần đưa vô là xuất xung cho 3 trục động cơ chạy. Còn PLC mình cũng làm vậy, lập trình cho các lệnh này sau đó từ hình vẽ %%- => Gcode, từ gcode này đưa vào plc và xuất xung. thế lá có cái máy cnc hjjjjjjjjjj, mà lập trình nội suy khó wa

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    :-s Anh Kidsolo hào phóng quá , đưa luôn code cho tham khảo, \:D/ Đọc ngay hiểu liền thì chết liền, hi hi. =P~
    - Dầu gì cũng thanks pro Kidsolo đã vui vẻ up lên cho mọi người ai có quan tâm đến cái này mà đem về ngâm từ từ rồi "cứu" tôi với
    Code cùi á mà anh.Cái này sáng ngồi rảnh hứng viết cho vui.Chứ đâu có thương mại gì nên share vô tư anh ơi.Bàn này trước chỉ chạy tọa độ tự nhiên có ông kia kêu thử viết chạy biên dạng linh tinh xem sao,nên viết thử xem sao thôi
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

vff

cái này em chưa học ! chưa biết được hihi

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    link die hết rồi bác ơi. Bác up lại cho em xin để nghiên cứu nhé mail của em: [email protected]. Thanks bác!!@@!!

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenhuucuong23 Xem bài viết
    link die hết rồi bác ơi. Bác up lại cho em xin để nghiên cứu nhé mail của em: [email protected]. Thanks bác!!@@!!
    Đã update lại link down ở trang đầu tiên.
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thank nhiều

Thành viên cấp 2
    Thanks
    1
    2 lượt trong 2 bài viết
    chào anh KIDSOLO1412
    em có 1 vấn đề nho nhỏ mong anh giúp đỡ em
    em đang nghiên cứu cái máy xén giấy ở chổ em làm, trước đây nó có bộ ciều khiển chuyên dụng, nhưng nay đã hỏng ,tai liệu ko có vì mua hàng cũ ,giờ em muốn sửa nó thay thế phần điều khiển bằng PLC va HMI ,
    Công nghệ của nó như sau :
    +, chạy bằng tay : nhập kích thước cần cắt vào HMI , Motor kéo vitme sẽ kéo bàn cắt đến đúng vị trí như đã đặt ,ấn nút cắt thì dao cắt sẽ cắt
    +, chạy tự động : nhập kích thước cần cắt và số chương trình cắt vào HMI ,vitme sẽ kéo ban cắt đến vị trí ,ấn nút cắt ,cắt song bước 1 vitsme se tự động chạy đến bước 2 ... cứ vậy cho đến bước cuối thì dừng lại và đợi lệnh chạy lại vòng mới.
    Yêu cầu công nghệ thì có rồi ma em chưa biết phải bắt đầu sao a ạ , anh KID có thể hướng dẫn em được ko ạ , cụ thể là cần xây dựng các bước lập trình như thế nào .
    cảm ơn anh

Thành viên cấp 2
    Thanks
    1
    2 lượt trong 2 bài viết
    password để vào chương trình con PWM là gì anh KIDSODO1412

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Đánh dấu