Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết

phần mềm hổ trợ đọc dử liệu trend trong citect

mình thấy dử liệu trend là thành phần hình như tất cả hệ thống scada nào củng sử dụng để xem các giá trị dưới dạng đồ thị để so sánh
    trong citect trend ngoài hiện thị đồ thị ,còn thêm tính năng lưu trử theo thời gian ấn định trước. nhưng
    có một điều là trend trong citect lưu trử dưới dạng file.hst thì không thể dùng file này làm báo cáo hoặc theo dỏi cụ thể được,thông thường thì ai giỏi vb thì có thể viết các code và xuất ra file csv để dùng exel đọc
    nhưng mình thì vb biết khiêm tốn lắm nên sử dụng phần mềm TrendExportBatch để chuyển các dử liệu lưu trử dạng hst ra exel làm báo cáo
    đây là phần mềm các bạn tham khảo và đóng góp
    http://www.mediafire.com/?a3bbxqw6r4dnhjk

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết
    Đà ơi,

Bạn có thể giải thích kỹ hơn hoặc hướng dẫn sơ sơ sử dụng phần mềm này không?

p/s: đã đi làm chưa?
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    thông thường nhiều anh em không để ý tới file.hst trong trend citect cứ xuất theo thời gian mình ấn định trước các giá trị số liệu và lưu trử dưới dạng file.hst ,khi nào cần báo cáo số liệu cứ chuyển file lưu trử .hst ra file.csv cho exel đọc là ok nhờ phần mềm TrendExportBatch
    hướng dẩn một đoạn vidieo cụ thể
    http://www.mediafire.com/?vbxd1oey3n4ql32

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    hiện nay mình đang cố gắng học vb để viết các đoạn mả để cho citect report dử liệu theo ý mình ,nhưng đang làm nhưng chưa ưng ý lắm .có anh em nào làm xong upload anh em thỉnh giáo

Đánh dấu