Đăng Ký
Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 71
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình tự thiết kế mạch, hình vẽ thì bạn xem nha ,mình vừa đi làm lại vừa làm đồ án nên không tìm hiểu được nhiều
    bạn làm nhiệt độ đi, làm xong thì up lên nhé http://www.mediafire.com/?3oayjsxsoxzsyn8

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    e là thành viên mới của diễn đàn, e đang là sv năm cuối cũng rất muốn tìm hiểu để làm đồ án
    ở trường bọn e chỉ có về phần lý thuyết, chứ k được các phần thực hành nhiều về PLC
    2 a làm đồ án cho e cùng tham gia với nhé!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh fantasy có thể up cả khối chương trình lên được không?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    a đang có vần đề gì về mô phòng PLC sim vậy?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    có ai có thể giúp e được không? e gọi khối FC 105 từ thư viện ra mà kết quả lại khác rất nhiều với tài liệu và với bt của anh fantasy
    của e cũng ra khối FC 105 nhưng lại có tên các thông số đầu vào và ra rất khác. e không biết cách chèn hình vào đây nên chưa gữi hình lên được

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vthang.mta Xem bài viết
    cảm ơn các tiền bối nhiều. E đã mua PT100, nó có 3 đầu dây, 2 màu xanh, 1 màu đỏ, giờ e kết nối với kênh 4 của module analog PLC s7-300 cpu 313c là đc phải ko các tiền bối? và giờ đến lập trình, e muốn hỏi là xử lý giá trị anaog thì e dùng hàm gì? các hàm nào? e chưa biết gì cả, e chưa có bài mẫu nào để tham khảo, mong các bác liệt kê cho e, e sẽ tìm hiểu, nếu e làm đc nhiệt độ thì độ ẩm sẽ tương tự, e sẽ tự làm. Em xin cảm ơn. (các giá trị analog nó nằm ờ vùng nhớ nào? ý e hỏi đúng k ạ?)
    Pác cứ làm thế này là được. Modul RTD đấu 2 dây pt100 với 1-3 và 2-4. Viết code như sau:
    L PIW1
    L 100
    /I
    T MW0
    kiểu gì cũng ra được nhiệt độ mõi tội là số nguyên. Số thực làm tương tự I-DI, DI-R, DIV-R.OK!

hongminhbv
    Guest
    Mình cũng có tham khảo song thấy mấy cái cảm biến độ ẩm giá của nó mắc quá không biết có bác nào biết loại nào rẻ không thông tin cho anh em cùng học hỏi
    Cám ơn nhiều

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    http://www.mediafire.com/?fcmfpqrz93l6vb8
    nhờ mọi người xem giúp e với, khi e gọi khối FC105 thì kết quả lại được như vậy, e không hiểu tai sao lai không giống trong tài liệu PLC
    http://www.mediafire.com/?fcmfpqrz93l6vb8
    nhờ mọi người giúp e

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    anh trần hiếu có thể gữi tài liệu về cách mô phỏng trên PLC_sim 1 lần nữa được k?
    hôm qua e chưa kịp tải về mà bi giờ thì không thấy đâu nữa!
    e đang gặp rắc rồi về phần mô phỏng a à

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Em làm thế này đúng k ạ: s7-300 cpu 313c(nó đã tích hợp module analog 313c) có 4 đầu để gắn vào của kênh nhiệt độ (gồm 2 đầu -, 2 đầu +), Pt100 của e là 3 dây (1 dây đỏ, 2 dây xanh: e dùng đồng hồ đo thì từ dây đỏ và bất kỳ dây xanh nào cũng có trở ổn định >100 Ôm --> nhiệt độ tốt) cuối cùng e nối dây đỏ với 1 dây - của module PLC, 2 dây xanh với 2 dây + của module PLC s7-300 đúng ko ạ?

@Fantasy: mta là tên trường mình đang học :D làm xong mình sẽ up hình lên
    Lần sửa cuối bởi vthang.mta, ngày 02-21-2012 lúc 01:59 PM.

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Đánh dấu