Đăng Ký
Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 71
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vthang.mta Xem bài viết
    Vâng. Cái này e đã tìm hiểu, nhưng e còn lúng túng là kết nối LED7 đoạn với PLC như thế nào ý a ạ. Và xuất giá trị OUT trong FC93 ra đâu để ra LED. Mong a chỉ giúp.
    Có 2 cách kết nối:

1. Là dùng truyền thông RS485 giữa PLC và VĐK và VĐK sẽ làm nhiệm vụ quét LED.
    2. Đơn giản, dễ dàng, ai cũng làm được nhưng tốn ngõ PLC rất nhiều ( ví dụ bạn thấy QD thì 4 byte = 32 ngõ. kaka. Không hợp lý. Làm vậy là hơi bị ngông ^^ tốt nhất dùng truyền thông xử lý cho đơn giản. Không còn cách khác là mua cái màn hình nhỏ nhỏ hiển thị giá còn rẻ hơn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Vâng. Các A cho e hỏi là thầy e bảo e phải mua nguồn 24VDC ngoài để cấp cho nút ấn và rơle đầu ra của PLC S7-300, Các a cho e hỏi là nên mua nguồn 24VDC bao nhiêu A (ampe)? E chỉ dùng cấp cho 6-7 nút ấn(và đèn trong nút ấn - khi ấn nút thì sáng) và 6-7 rơle ra của PLC thôi.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Kênh AI RTD trên PLC có 2 chân phải không ? Em đấu 2 chân chung trên PT100 vào 1 đầu dương của kênh RTD,đầu kia nối vào chân âm của kênh RTD.Em cố gắng nhé.
    Anh cho em hỏi cpu 313c 2dp có gắn thêm module analog SM334 AI4/AO2 8/8bit có kết nối trực tiếp PT100 hoặc can nhiệt loại K được không vậy anh ?

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kietlong1991 Xem bài viết
    Anh cho em hỏi cpu 313c 2dp có gắn thêm module analog SM334 AI4/AO2 8/8bit có kết nối trực tiếp PT100 hoặc can nhiệt loại K được không vậy anh ?
    Bạn gửi mã module lên mình kiểm tra cho.Vì AI của RTD phải đúng loại mới đọc trực tiếp được PT100.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Ko tốn đến mức đó đâu hiếu ^_^
    dùng ic giải mã và quét led thì ví dụ 4 led 7 đoạn thì tốn 8 do thôi, 4 cho data và 4 cho chọn led, mạch cũng đơn giản, làm nhanh, giao tiếp phức tạp hơn đối với người mới bắt đầu đó,

Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Có 2 cách kết nối:

2. Đơn giản, dễ dàng, ai cũng làm được nhưng tốn ngõ PLC rất nhiều ( ví dụ bạn thấy QD thì 4 byte = 32 ngõ. kaka. Không hợp lý. Làm vậy là hơi bị ngông ^^ tốt nhất dùng truyền thông xử lý cho đơn giản. Không còn cách khác là mua cái màn hình nhỏ nhỏ hiển thị giá còn rẻ hơn.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    Ko tốn đến mức đó đâu hiếu ^_^
    dùng ic giải mã và quét led thì ví dụ 4 led 7 đoạn thì tốn 8 do thôi, 4 cho data và 4 cho chọn led, mạch cũng đơn giản, làm nhanh, giao tiếp phức tạp hơn đối với người mới bắt đầu đó,

Có 2 cách kết nối:

hongminhbv
    Guest
    Có 2 cách kết nối:

dùng truyền thông thì nhanh nhất song rất phức tạp
    1, board led của bạn phải có chức năng truyền thông 485 với PLC
    2, PLC cũng phải có modul 232485 hoặc cổng 485 riêng
    3, người lập trình phải nắm được tất cả về truyền thông, bit truyền thông của PLC, và của board chạy led
    theo mình thì điêù khiển led 7 doạn bằng truyền thông mới thật sự là ngông.
    Nếu truyền thông như vậy thì mua luôn một cái HMI loại Text panel hiển thị và điều khiển được luôn tính ra còn rẻ và dễ lập trình hơn
    - theo mình dùng phương pháp quét là khả thi nhất nhưng PLC phải là loại out transitor mới được
    Xin lỗi bác Hiếu nhé mình không có ý gì đâu
    Lần sửa cuối bởi hongminhbv, ngày 05-04-2012 lúc 02:52 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Bạn gửi mã module lên mình kiểm tra cho.Vì AI của RTD phải đúng loại mới đọc trực tiếp được PT100.
    6ES7 334-0CE01-0AA0 , em xem hình như là không đọc trực tiếp được, phải cần mua module đọc chuyên dụng nữa.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    xin chia buòn loại của bạn ko đọc được pt 100
    nếu mã 6ES7 334-0KE00-0AB0 thì đọc được 4 kênh

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Xin cảm ơn các anh đã chỉ bảo tận tình. Quả thật chưa biết thì kết nối với PLC vẫn sợ, vì PLC là 1 đống tiền, sinh viên ko đủ khả năng chi trả nhà trường. Em đã bảo vệ đồ án tốt nghiệp thành công.
    Như đã hứa, nếu có ai muốn tìm hiểu về PT100 với PLC S7-300 cpu313c và cảm biến độ ẩm (tự chế: dùng IC NE555, LM358P, 2 tấm đồng cảm biến dạng điện dung cắm xuống đất) thì mình sẽ up đồ án của mình lên hướng dẫn. Do đã đi làm nên mình hơi bận, ko up ngay đc.

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Đánh dấu