Đăng Ký
Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 71
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vthang.mta Xem bài viết
    Xin cảm ơn các anh đã chỉ bảo tận tình. Quả thật chưa biết thì kết nối với PLC vẫn sợ, vì PLC là 1 đống tiền, sinh viên ko đủ khả năng chi trả nhà trường. Em đã bảo vệ đồ án tốt nghiệp thành công.
    Như đã hứa, nếu có ai muốn tìm hiểu về PT100 với PLC S7-300 cpu313c và cảm biến độ ẩm (tự chế: dùng IC NE555, LM358P, 2 tấm đồng cảm biến dạng điện dung cắm xuống đất) thì mình sẽ up đồ án của mình lên hướng dẫn. Do đã đi làm nên mình hơi bận, ko up ngay đc.
    ok, bạn có thể chia sẻ m ko,mình chưa tiếp xúc vói cảm biến đó,ko có điều kiện. hiện tại m đang có đk
    bạn HD làm được cái này thì cảm ơn bạn

khanh my
    Guest
    nếu có tấm lòng thì mong anh up lên diển đàn chia sẻ cho mọi người cùng biết
    Thân

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    http://www.mediafire.com/?63g10zzgs94xhbc
    Đây là toàn bộ đồ án của mình. Tên đồ án là "nghiên cứu, thiết kế hệ SCADA cho hệ thống tưới nước tự động nuôi trồng hoa lan trong nhà kính". Sử dụng PLS S7-300 cpu 313C lập trình bằng step7 và xây dựng giao diện bằng WinCC v7.0.
    Mọi người muốn biết thông tin gì mình sẽ up tài liệu tham khảo của mình về phần đó lên, và nếu có thời gian mình sẽ hướng dẫn chi tiết. Thân!

4. Bài viết của "vthang.mta" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    http://www.mediafire.com/?63g10zzgs94xhbc
    Đây là toàn bộ đồ án của mình. Tên đồ án là "nghiên cứu, thiết kế hệ SCADA cho hệ thống tưới nước tự động nuôi trồng hoa lan trong nhà kính". Sử dụng PLS S7-300 cpu 313C lập trình bằng step7 và xây dựng giao diện bằng WinCC v7.0.
    Mọi người muốn biết thông tin gì mình sẽ up tài liệu tham khảo của mình về phần đó lên, và nếu có thời gian mình sẽ hướng dẫn chi tiết. Thân!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    đồ án của bạn hay đó, ứng dụng cho sản xuất rau sạch. đọc nhiệt độ AI Pt100 thì bạn cũng nên cần dùng FC105 để giới hạn ngưỡng nhiệt độ cho chính xác.
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Nguyen Thanh Duy
    Email : Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthanhduy Xem bài viết
    đồ án của bạn hay đó, ứng dụng cho sản xuất rau sạch. đọc nhiệt độ AI Pt100 thì bạn cũng nên cần dùng FC105 để giới hạn ngưỡng nhiệt độ cho chính xác.
    chào bạn. MÌnh có định làm FC105, vì nó là khối hàm sẵn trong PLC nhưng mình đã làm FC105 khi đọc giá trị cảm biến độ ẩm (từ 0-->10V) rồi nên mình muốn tìm hiểu xem move vùng nhớ PIW ra các vùng nhớ khác rồi xử lý được không (Và mình đã xử lý đc trong đồ án), vì theo mình là với sinh viên, có cơ hội dùng dụng cụ thật thì tốt nhất là hãy làm 1 vấn đề càng nhiều cách càng tốt :D nếu đã dùng FC105 thì thử tìm xem có cách nào khác không. Đó chỉ là ý kiến của mình^^.
    Hidden Content
    Hãy giản dị sống,
    Hãy hào phóng yêu thương,
    Hãy chu đáo quan tâm
    Hãy nói năng tử tế.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vthang.mta Xem bài viết
    chào bạn. MÌnh có định làm FC105, vì nó là khối hàm sẵn trong PLC nhưng mình đã làm FC105 khi đọc giá trị cảm biến độ ẩm (từ 0-->10V) rồi nên mình muốn tìm hiểu xem move vùng nhớ PIW ra các vùng nhớ khác rồi xử lý được không (Và mình đã xử lý đc trong đồ án), vì theo mình là với sinh viên, có cơ hội dùng dụng cụ thật thì tốt nhất là hãy làm 1 vấn đề càng nhiều cách càng tốt :D nếu đã dùng FC105 thì thử tìm xem có cách nào khác không. Đó chỉ là ý kiến của mình^^.
    thực ra nó cũng chỉ là các vùng nhớ WORD hay INT thui mà. PIW khác gì MW đâu, quan trọng là PIW là cổng vào analog của PLC.
    còn MW là vùng nhớ trung gian, nó tương tự nhau. dùng FC105 hay tự viết hàm đọc đều được mà. miễn sao phục vụ mục đích của mình tốt là ổn.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Với loại PT100,để scale thì em chỉ cần chuyển giá trị analog nhận được sang số thực,sau đó chia giá trị này cho 10.0.Như thế thì em sẽ có được giá trị nhiệt độ .

anh dohung cho e hỏi nếu mình scale thì hi_lim mình cho bao nhiêu vậy anh ,bởi vì còn pt100 e hok có thông số nên ko biết bao nhiêu nữa .

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi, mọi người
    mình đang dự án về đo nhiệt độ và áp suất, mình sử dụng plc s7200, nhưng đầu vào mình chưa biết làm sao hết, sử dụng cảm biến đo nhiệt độ và áp suất hay là mình phải làm một mạch đo nhiệt độ và áp suất luôn, sử dụng lm35 hay pt100 đo có chính xác ko, tại cái này là làm cho công ty, trong công nghiệp nên ko hiểu rõ lắm, trước đi học thì thấy bài tập toàn dùng lm35. Mong mọi người chỉ giúp
    thanks

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    xem hết luồng này thì mình vẫn chưa thấy thứ mình cần:
    mình muốn tìm 1 con cảm biến độ ẩm có thể nối vào plc được- tất nhiên tín hiệu ra phải là dòng hoặc áp. có bạn nào đã làm rồi giúp mình với mình dang làm luận văn: nhà kính dk môi trường bằng plc cần dùng cảm biến độ ẩm

Trang 6 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 CuốiCuối

Đánh dấu