Đăng Ký
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Góp ý diễn đàn

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết

Góp ý diễn đàn

Em thấy có 1 bài viết này, em thấy cũng khá hay, nhưng em không phải phải làm sao để tích hợp được công cụ này trên diễn đàn, đó là:
    Ẩn liên kết hoặc nội dung trên diễn đàn - Yêu cầu thành viên phải bấm Thank

Với xu hướng sử dụng nút thank ngày càng đi xuống. Có rất nhiều thành viên đã bỏ bao công sức để viết bài hoặc vất vả tìm kiếm được nội dung hay từ nhiều nguồn khác nhau về Post lên diễn đàn để mọi người học tập. Có những ngừoi ý thứcđược tác dụng của nút Thank, nhưng bên cạnh đó cũng có không ít những người chỉ biết hưởng thụ mà quên đi công sức của người khác. Vì vậy sử dụng chức năng ẩn link hoặc nội dung cần thiết buộc thành viên phải bấm nút Thank mới thấy nội dung. Tuy là hơi bất tiện một chút nhưng để động viên người đã viết bài.

Tóm ngọn là phải bấm nút thank thì mới thấy được liên kết ^^

y

trtrungviet
    Thanks
    1
    5 lượt trong 5 bài viết
    mình nghĩ đó là ý thức của mỗi cá nhân khi nhấp thanks hay không nhấp thôi. cái này cũng đơn giản, nếu các thành viên khác thấy cần thiết thì cứ biểu quyết, admin it sẽ bổ sung. Mình thiết nghĩ nếu là 1 lời cảm ơn vui vẻ/1 cái click Thanks tự nguyện sẽ vui hơn nhiều những cái thanks vô bổ chỉ để rồi không có gì đọng lại, hay đôi khi có người lại bảo: chẳng có gì mà nổ cho dữ để lấy thanks.
    Thân
    Chung tay xây dựng PLC Việt Nam.
    ---
    1. Hidden Content
    2. Hidden Content
    3. Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    Thì đây cũng chỉ là lời góp ý, làm hay không làm thì tùy vào diễn đàn, chứ mình cũng đâu có bắt buộc là phải làm ^^

Hoặc có thể là kiểu này http://sontinh1.com/@forum/hd-su-dun...81c-topic.html

Để tránh bài viết dài quá thì mình để vào Hide thôi, khỏi cần bấm thank cũng được

Married

Thanks
    41
    24 lượt trong 15 bài viết
    Theo ý kiến cá nhân của mình:
    Bạn đã muốn chia sẻ thì chỉ cần nhìn thấy người ta chịu đọc bài của mình, tải liên kết do mình đăng, reply lại bài viết của mình, thông báo lỗi, góp ý... thì đã vui rồi. Còn nút thanks, người ta click ủng hộ thì vui thêm 1 chút, không thì cũng chẳng ảnh hưởng gì nhiều lắm (trừ khi bạn muốn đua top thanked). Quan trọng là tấm lòng của bạn thôi ^^
    Riêng mình thì hok muốn đua lắm :D, chẳng qua cũng chỉ là hư danh trên mạng thôi mà ^^
    Lần sửa cuối bởi hlv_trinh, ngày 02-21-2012 lúc 09:33 AM.
    Hidden Content
    Làm thân con gái phải lo
    Mùa đông rét mướt, ai cho mượn chồng

Hidden Content

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Theo mình nếu có thể BQT ép thêm chế độ đó cho mọi người có thể lựa chọn chế độ. Mặc định là như bây giờ. Còn ai cảm thấy bài viết của mình quá hay, quá độc và thật vất vả để có thể tạo ra và muốn nhận 1 thank để đọc bài đó coi như lời reply thì chọn chế độ đó.
    Còn với mình dù thế nào cũng ko cần thì nói chung đã chia sẻ thì tuỳ mỗi người, reply là đã quan tâm còn thank hay không thì ko quan trọng.

Have a nice day
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    Vậy chắc cách này không khả thi rồi, dễ bị hiểu lầm quá nhỉ, "đua top thanked", thank mọi người góp ý, mốt em sẽ cẩn thận hơn khi góp ý , chúc mọi người vui vẻ ;

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi minhlaminhmo Xem bài viết
    Vậy chắc cách này không khả thi rồi, dễ bị hiểu lầm quá nhỉ, "đua top thanked", thank mọi người góp ý, mốt em sẽ cẩn thận hơn khi góp ý , chúc mọi người vui vẻ ;
    Bạn viết nhiều bài hay,thì điều đạt nhất là kiến thức của bạn tăng lên,ai đó cần đúng phần đó thì sẽ tiếp cận nhanh,đó mới là điều quan trong,là điều mà diễn đàn đang làm được,chứ thank hay ko cũng không có nhiều ý nghĩa.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    Cám ơn lời góp ý của anh. Chúc anh dohung có những bài viết hay cho đàn em học hỏi :-bd

Đánh dấu