Đăng Ký
Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 66
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi xuanthuytd Xem bài viết
    Chào các anh/chị và các bạn trong diễn đàn
    Em đang làm về vấn đề dự phòng cho nhà giữ xe tự động ở cấp độ pc server (1 master và 1 standby) sử dụng Wincc V7.0 sp1. Em sử dụng chức năng Alarm logging để báo cáo và lưu trữ mỗi khi cáo xe vào/ra. khi cả hai máy tính cùng online thì dữ liệu ở cả 2 máy đều đồng bộ, nhưng khi một máy offline rồi sau một khoảng thời gian online trở lại thì nó không đồng bộ dữ liệu được với máy tính kia. cụ thể là như sau
    em tăt 1 máy tính server trong khoảng thời gian 10 phút, cũng trong thời gian đó em thực hiện gửi 3 chiếc xe và lấy ra 2 chiếc. sau khi online máy tính kia trở lại thì nó chỉ cập nhật được ở message list còn ở short-term archive list và long -term archive list thì không cập nhật được. Mong mọi người giúp đỡ

Bạn đã tạo chủ đề này rồi và nhắc nhở bạn thêm một lần không nên post bài ở vị trí khác nữa. Như vậy gọi là SPAMMER và nếu tiếp tục thì theo quy định http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=142

hãy cố gắng thì sẽ có người giúp chứ mới làm đã tìm người giúp. Đừng làm chỉ vì điểm gạo
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    thế nếu sử dụng 2 plc thì có phải dùng 2 mạng điện riêng cấp cho 2 con plc ko ?

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trison89 Xem bài viết
    thế nếu sử dụng 2 plc thì có phải dùng 2 mạng điện riêng cấp cho 2 con plc ko ?
    mạng điện riêng hay chung thì đâu có ảnh hưởng gì đến cấu hình Redundant đâu bạn.

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi xuanthuytd Xem bài viết
    mạng điện riêng hay chung thì đâu có ảnh hưởng gì đến cấu hình Redundant đâu bạn.
    hi em đọc kĩ câu hỏi của bạn ngen.
    Nêu dùng PLC có redundant thì dùng nguồn có chức năng redandunt.Cái này do siemmen làm,mình chỉ làm được cỡ 10s ah.Nếu bạn nào giỏi làm luôn nguồn redundant.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongphilong Xem bài viết
    hi em đọc kĩ câu hỏi của bạn ngen.
    Nêu dùng PLC có redundant thì dùng nguồn có chức năng redandunt.Cái này do siemmen làm,mình chỉ làm được cỡ 10s ah.Nếu bạn nào giỏi làm luôn nguồn redundant.
    2 plc của mình hoạt động song song mà anh. mình chỉ cần sử dụng thêm ups đề phòng khi mất điện thôi. theo em hiểu là vậy. có gì anh chỉ giáo thêm

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Các bác cho em hỏi,việc này có thể mô phỏng được không ? Sau khi cấu hình xong phần cứng , chương trình , download xuống PLC, Sau đó Run cả 2 PLC,rối STOP 1 PLC , nếu PLC còn lại RUN thì việc mô phỏng là đúng.Có thể chứ nhỉ ? Nếu được thì em sẽ bắt tay mô phỏng xem sao , có thể dùng 2 PLC khác nhau để mô phỏng

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hi anh Đỗ Hưng,PLC thì OK nhưng còn cai IM 153-2 thì không được,vì redundant chủ yếu nhờ con ET này, IM 153-2 2BA02-0XB0.Nhưng a làm thử coi,lỡ được thì sao.Để dùng được con ET này thì step 7 5.4 ver 3 trở lên

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    anh em cho hỏi cái : mình làm đúng theo bài bản mà tại sao khi configure network thì chỉ thấy 2 plc mà không thấy phần rundandency đâu cả

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Bổ sung Software cho hệ thông Redundancy:

http://www.mediafire.com/?23ff5xny4b2yn

Sẽ dần dần bổ sung tài liệu vào đó
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Mấy huynh cho e hỏi PLC S7-400 có thể dự phòng cho PLC S7-400H được không ạ, dựa vào tiêu chí nào để mình biết được là cái nào có thể dự phòng cho cái nào, cảm ơn các huynh nhiều

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối

Đánh dấu