Đăng Ký
Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 76
    khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi minhlaminhmo Xem bài viết
    Mình nghĩ mô phỏng thôi thì khỏi cần cái đó, khi nào plc thật thì mới cấu hình như thế bạn nhé. Bạn nên tham khảo video sau để hiểu thêm, video về cách kết nối 7-300 với wincc bài đèn giao thông.

http://www.mediafire.com/?d7qawrhaycmbqfr

Trong đó có file video chỉ cách kết nối và 1 file code S7-300 về đèn giao thông

Đính kèm 247
    Chạy run trong đó rồi mới qua wincc để chạy runtime bên wincc, trong video có hướng dẫn rồi đó.
    PLC thật thì cần gì PLC SIM, theo mình muốn mô phỏng đc thì phải tải chương trình xuống PLC SIM, rồi mô phỏng trên WINCC thì nó xem PLC SIM như là 1 cái PLC, đề nó hoạt động, nhưng do chổ PLC SIM mình không chọn được kiểu giao tiếp đó,

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hiennguyen Xem bài viết
    sao cài không được bạn?,phải đúng SP của step 7 manager thì mới cài được đó nha
    ý của hiennguyen là thế nào nhỉ, nói rỏ hơn được không

Thành viên cấp 3
    Thanks
    1
    26 lượt trong 18 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    PLC thật thì cần gì PLC SIM, theo mình muốn mô phỏng đc thì phải tải chương trình xuống PLC SIM, rồi mô phỏng trên WINCC thì nó xem PLC SIM như là 1 cái PLC, đề nó hoạt động, nhưng do chổ PLC SIM mình không chọn được kiểu giao tiếp đó,
    Máy mình cũng đâu có kiểu giao tiếp mà trong file thiquocvinh post đâu, mình cũng làm theo video thôi ah ^^

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    ah ví dụ như step 7 manager v5.4 sp1 thì bạn phải down plc sim v5.4 sp1 thì mới được,nó có mấy bản lận sp2,3,4
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    8 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kissyou Xem bài viết
    Win CC đâu phải là phần mềm mô phỏng. Nó là phần mềm giao tiếp với PLC nhé !
    WINCC không phải là phần mềm giao tiếp với PLC đâu bạn. Nó là phần mềm dùng thiết kế giao diện người máy HMI
    Nguyễn Đức Nhân - 08D2 - ĐH Bách Khoa Đà Nẵng
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi [COLOR=#333333
    ý của hiennguyen là thế nào nhỉ, nói rỏ hơn được không[/COLOR]
    nếu bạn ko tìm đk cái icon của nó thì bạn vào đường dẫn tới thư mục cài đặt của nó,sau đó lấy nó ra mà dùng,như với điều kiện là bạn cài đặt nó lên rùi và ko có lỗi.cái này nó là 1 con PLC mô phỏng.nó có chức năng như con PLC thực nhưng ko phải giống y hệt mà nó hạn chế hơn rất nhiều.
    Lần sửa cuối bởi thanhke_auto, ngày 01-01-2012 lúc 01:01 AM.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi thanhkethuhien Xem bài viết
    nếu bạn ko tìm đk cái icon của nó thì bạn vào đường dẫn tới thư mục cài đặt của nó,sau đó lấy nó ra mà dùng,như với điều kiện là bạn cài đặt nó lên rùi và ko có lỗi.cái này nó là 1 con PLC mô phỏng.nó có chức năng như con PLC thực nhưng ko phải giống y hệt mà nó hạn chế hơn rất nhiều.
    không hiểu tại sao mà mình cài trên win7 thì không có PLC sim, nên phải cài riêng

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    do quá trình cài đặt bạn cài thiếu đó mà
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

khanh my
    Guest
    rất cảm ơn bạn minhlaminhmo
    Mình đã kết nối được rồi

khanh my
    Guest
    đây là bài lập trình đèn giao thông kết hợp mô phỏng các hiệu ứng trên WINCC, mình post lên các bạn tham khảo
    http://www.youtube.com/watch?v=dGbVB...ature=youtu.be

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu