Đăng Ký
Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 76
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=955
    trong chủ đề này có bản step 7 v5.5sp1 cho win 64bit đó bạn. chúc bạn học tốt nhé.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi lonelydays288 Xem bài viết
    Các pro cho em hỏi chút. giờ em cài win cc trên win 7 64bit và step 7 trên win xp ảo có mô phỏng được không. Tại sao khi em thực hiện mô phỏng lại không được vậy?ưin
    Có thể được nếu bạn cài Simulation S7-300 trên Win 7 64bit và trong Simulation đó có chương trình PLC. Sau đó bạn kết nối WinCC với bộ Simulation là được.
    Mục đích là giao tiếp WinCC với PLC chứ không phải với chương trình PLC.
    Tuy nhiên, giờ đã có các phiển bản PLC 300, WINCC cài trên Win7 64 bit rồi đó.
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em mới học lập trình PLC và đang tìm hiểu về WinCC Flexible, khi em lập trình với Step 7 và thiết kế giao diện trên WinCC, nhưng khi sử dụng chức năng Runtime trong WinCC thì lại không mô phỏng được quá trình (ví dụ đơn giản nhất là viết chương trình công tắc I0.0 tác động thì đèn Q0.0 sáng), mặc dù trong WinCC e đã thay I0.0 tương đương với M0.0, đã chọn SetPG/PC Interface là: PC Adapter(MPI) nhưng vẫn không thể mô phỏng được quá trình tác động của công tắc và đèn. Mong các bác giúp em

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dinhsang Xem bài viết
    Em mới học lập trình PLC và đang tìm hiểu về WinCC Flexible, khi em lập trình với Step 7 và thiết kế giao diện trên WinCC, nhưng khi sử dụng chức năng Runtime trong WinCC thì lại không mô phỏng được quá trình (ví dụ đơn giản nhất là viết chương trình công tắc I0.0 tác động thì đèn Q0.0 sáng), mặc dù trong WinCC e đã thay I0.0 tương đương với M0.0, đã chọn SetPG/PC Interface là: PC Adapter(MPI) nhưng vẫn không thể mô phỏng được quá trình tác động của công tắc và đèn. Mong các bác giúp em
    KO biết là bạn dùg WinCC flex hay WinCC thể, trc nói 1 kiểu, sau 1 kiểu ^^. Nhưg bạn dùg chươg trình nào cũg đc, dù sao cũg chỉ để giám sát vs mô phỏg thì nó cũg ko khcá nhau nhiều lắm.
    Nếu bạn để côg tắc tag vs I0.0 thì nó sẽ chỉ nhận đc trog 1 chu kỳ khi bạn nhấn thôi nhé, nên tốt nhất là bạn chuyển sag dạng bit nhớ M. Chuyển sag dạng M mà vẫn ko đc thì bạn kiểm tra lại cách viết chương trình (vd mô phỏg trên PLCSIM, ấn I0.0, M0.0 đèn Q0.0 ság ok là đc), kiểm tra lại kết nối giữa WinCC vs PLC, như bìh thường mình mô phỏg thì mình chọn kiểu kết nối là PLCSIM (MPI) cho PLC và MPI/DP (mặc định) cho WinCC flex.
    Nếu còn ko đc nữa thì bạn up chươg trình bạn viết lên diễn đàn hoặc là quay clip bạn mô phỏg lên cho mọi ng xem.
    p/s : trog diễn dàn thì có mấy mục gt cách mô phỏg vs wincc, wincc flex rồi đấy, bạn thử lục lại rồi làm lại xem

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tqh12a1 Xem bài viết
    KO biết là bạn dùg WinCC flex hay WinCC thể, trc nói 1 kiểu, sau 1 kiểu ^^. Nhưg bạn dùg chươg trình nào cũg đc, dù sao cũg chỉ để giám sát vs mô phỏg thì nó cũg ko khcá nhau nhiều lắm.
    Nếu bạn để côg tắc tag vs I0.0 thì nó sẽ chỉ nhận đc trog 1 chu kỳ khi bạn nhấn thôi nhé, nên tốt nhất là bạn chuyển sag dạng bit nhớ M. Chuyển sag dạng M mà vẫn ko đc thì bạn kiểm tra lại cách viết chương trình (vd mô phỏg trên PLCSIM, ấn I0.0, M0.0 đèn Q0.0 ság ok là đc), kiểm tra lại kết nối giữa WinCC vs PLC, như bìh thường mình mô phỏg thì mình chọn kiểu kết nối là PLCSIM (MPI) cho PLC và MPI/DP (mặc định) cho WinCC flex.
    Nếu còn ko đc nữa thì bạn up chươg trình bạn viết lên diễn đàn hoặc là quay clip bạn mô phỏg lên cho mọi ng xem.
    p/s : trog diễn dàn thì có mấy mục gt cách mô phỏg vs wincc, wincc flex rồi đấy, bạn thử lục lại rồi làm lại xem
    cám ơn bạn rất nhiều, mình dùng WinCC flexible, tại mình nghĩ trên mình viết là WinCC flexible rồi nên bên dưới mình chỉ viết là WinCC thì mọi ng vẫn hiểu.hihi.như mình có thắc mắc thì mình đã dùng dạng bit nhớ M0.0 thay cho I0.0
    Còn trong mục Set Interface của mình thì chỉ có PC Adapter (MPI) và một số mục khác chứ không có MPI/DP

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tqh12a1 Xem bài viết
    cám ơn bạn rất nhiều, mình dùng WinCC flexible, tại mình nghĩ trên mình viết là WinCC flexible rồi nên bên dưới mình chỉ viết là WinCC thì mọi ng vẫn hiểu.hihi.như mình có thắc mắc thì mình đã dùng dạng bit nhớ M0.0 thay cho I0.0
    Còn trong mục Set Interface của mình thì chỉ có PC Adapter (MPI) và một số mục khác chứ không có MPI/DP
    Chương trình thì mình dùng chương trình đơn giản nhất là tác động M0.0 thì Q0.0 sáng. Mô phỏng trên PLCsim thì ok. Nhưng sang bên WinCC flexible thì ko mô phỏng được

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    Mấy bác cho mình hỏi vùng nhớ DB có mô phỏng được không nhỉ?

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi consair90 Xem bài viết
    Mấy bác cho mình hỏi vùng nhớ DB có mô phỏng được không nhỉ?
    có đc hết mà bạn, cứ đánh đúg địa chỉ của ô nhớ vào là đc thôi

Thành viên cấp 3
    Thanks
    37
    16 lượt trong 11 bài viết
    à không! Ý mình là set giá trị bit, hay nhập giá trị gì đó vào vùng nhớ DB khi dùng chức năng mô phỏng

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi consair90 Xem bài viết
    à không! Ý mình là set giá trị bit, hay nhập giá trị gì đó vào vùng nhớ DB khi dùng chức năng mô phỏng
    Cái này làm được hết bạn.
    Nhận hợp tác lập trình các loại PLC và xử lý sự cố về hệ thống tự động hóa
    Gm: Hidden Content

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu