Đăng Ký
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29
    Thành viên cấp 3
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    0
    15 lượt trong 7 bài viết

Giới thiệu về PLC Koyo - Phần mềm và tài liệu PLC KOYO

Bạn đã thường nghe nói về loại PLC này chưa? trên thị trường việt nam loại plc này không xuất hiện nhiều như các hãng khác như Siemen, omron, mitsubishi.... loại PLC sẻ rất mới đói với bạn! PLC này là PLC của Nhật. (hàng của nhật thì bạn khỏi phải chê rồi đó) công ty này trước đây chuyên chế tạo PLC cho các hãng khác như simatic TI, GE fanuc...họ chuyên cung cấp PLC các thị trường nhật bản... nếu như bạn làm từng làm việc trong một nhà máy nhật bản hay là người điều khiển lập trình máy CNC chắc chắn bạn đã từng gặp loại PLC này.
    đây là loại PLC cho các ứng dụng vừa và nhỏ, sánh ngang tầm với s7-200 and s7-300 của siemen..nhưng giá của PLC này rẻ hơn rất nhiều.
    loại PLC bộ nhớ của nó là effrom flash (loại không bị mất khi cúp nguồn) cùng nhớ có thể được cài đặt vùng mà bạn muốn lưu mà không lo gì về pin cho backup.
    PLC này rất bền có thể nói là nồi đồng cối đá. kết cấu nhỏ gọn và đẹp
    hiện tại mình đã sử dụng trong các nhà máy như
    nhà máy beer daklak - cho hệ thống phụ trợ trong nhà máy.
    các trạm trộn bê tông: như bạn biết thì trạm trộn bê tông là nơi mà bụi và ẩm kin khủng, plc này dùng tốt 5 năm nay không hề bảo trì
    xi mang nghi sơn - các hệ thống phụ trợ trông nhà máy.
    một điểm nổi bật của PLC này là dọc xung tốc độ cao cực kì chính xác. >> điều này được thể hiện ở việc bạn sẽ thường thấy nó trong các máy CNC, và các máy gia công chính xác khác...

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    0
    15 lượt trong 7 bài viết
    PLC koyo có nhiều dòng sản phẩn tùy thuộc vào kích thước của ứng dụng mà ta có sự chọn lựa phù hợp:
    dòng Click (plc trắng - loại PLC phân phối ở thị trường Mỷ) loại này tương ứng với dòng KOSTAC SJ ( đây là PLC phân phối ở thị trường nhật)
    như bạn thấy, mình đưa ra hay dòng vì. có hai dòng tồn tại song song với nhau, một loại được sử dụng cho thị trường nội địa Nhật, và một loại dùng trên thị trường quốc tế.
    loại plc này được sử dụng rộng rải ỡ Mỷ trong các ứng dụng vừa và nhỏ
    bạn có thể xem các đặc tính của dòng này trong file sau
    http://www.mediafire.com/file/yykywh...kselection.pdf
    dòng DirectLOGIC:dòng này phần ra làm 3 nhánh dl05, dl06 dl 105 tương dương plc s7-200 siemen, dl 205, dl 305, dl 405, tương đương s7-300 của siemen
    http://www.mediafire.com/file/xr6zz3...chooseaplc.pdf
    dòng Productivity3000 PAC: đây là loại kết hợp tính năng PC base control system và PLC:
    http://www.mediafire.com/file/dje3lm...3000_intro.pdf
    mình sẽ nói thêm tính năng PC base control system vào bài viết tiếp. đây là một khái niệm tương đối mới

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết
    Chào bạn,

Bạn nói giá thành rẽ, vậy bạn có thể cho ví dụ so sánh giữa CPU 224 Siemens và con tương đương của Koyo?

Phần mềm thì dễ sử dụng không? Cáp nạp chương trình có rẽ không?

Cảm ơn bạn.
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    0
    15 lượt trong 7 bài viết
    hi bạn!
    xin lổi vì mấy ngày nay mình hơi bạn
    nếu so sánh cpu không thì cũng không so sánh được vì hai con đặt tính khác nhau. con mạnh điểm này và con mạnh điểm khách. Nếu ta đặt vào ứng dụng cụ thể nào đó bạn sẽ thấy khả năng của từng con.
    theo mình thấy con tương đương bên koyo là d2-250-1 giá con này khoản 250USD.
    phần mền lập trình rất dể sử dụng không có gì phức tạp cả. nếu như bạn lập trình ngôn ngữ LAD được thì cái này cũng ok. lập trình hoàn toàn trực quan theo số đếm thập phân quen thuộc với thói quen của con người
    cáp nạp chương trình bạn có thể hoàn toàn tự làm. giá việt nam. hihi!
    con này có một con cao hơn nửa là D2-260 hổ trợ 16 loop PID còn con trên thì chỉ có 4 loop PID mình chư tham khảo con 224 hổ trợ bao nhiêu loop PID.
    con này hổ trợ giao thức truyền thông mở modbus rtu nên có thể kết nối dể dàng. tốc độ 38.4K
    bạn có thể sử dụng OPC server để kết nối. mình đã dùng kepserver direct để lập trình VB giao tiếp với nó một cách dể dàng.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết

Phần mềm và tài liệu PLC KOYO

http://www.mediafire.com/?fuh22981m438u8f
    http://www.mediafire.com/?59il9tlv31mjlss
    http://www.mediafire.com/?y2949s967269b5y
    các bạn down về coi cài đặt và tài liệu thì vào phần manual trong đó để đọc và mình thấy rất chi tiết.
    Còn nếu bạn nào muốn tiếng việt thì chờ tới mùa ko hẹn trước nhé:p:::rolleyes: ^^. vì khi làm con này không ai dịch nên ráng đọc tiếng anh đi.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

6. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    0
    15 lượt trong 7 bài viết
    cám ơn!
    bạn đã share phần mền. không biết nó làp trình cho dòng nào của PLC koyo vậy bạn? co phải directlogic không?
    Mr DANG MINH THANH
    Phone: 0906828514
    E-mail: Hidden Content
    Gmail: Hidden Content
    Website: Hidden Content
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Lightbulb

Chào Anh Hunter!
    Anh có thể chỉ mấy Đệ cách làm cáp lập trình của loại PLC này không?
    Loại này và KOYO Kostac SZ-4M có cùng loại cáp không anh? có cáp mới phá phách và hỏi thêm anh vài điều, chứ không có thì chịu.
    cám ơn Anh.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    0
    15 lượt trong 7 bài viết
    sory bạn!
    vì lâu nay mình bận việc nên không trả lời bạn được! bạn có thể dùng phần mền directsoft để lập trình cho nó. còn về phần cáp thì đây là dòng pLC phân phối thị trường nội địa của nhật. mình không tìm được tài liệu tiếng anh. nếu bạn có mình tài liệu về nó bạn có thể post lên nhé.
    trông directsotf có hướng dẩn vùng nhớ của con plc của bạn. bạn có thể dựa vào đó để lập trình.
    không biết bạn đã từng lập trình con Koyo nào chưa?
    cách định địa chỉ của nó tương tự nhau đó bạn!
    chuc bạn thành công!
    Mr DANG MINH THANH
    Phone: 0906828514
    E-mail: Hidden Content
    Gmail: Hidden Content
    Website: Hidden Content
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

honeywell
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Tommy Xem bài viết
    Chào bạn,

Bạn nói giá thành rẽ, vậy bạn có thể cho ví dụ so sánh giữa CPU 224 Siemens và con tương đương của Koyo?

Phần mềm thì dễ sử dụng không? Cáp nạp chương trình có rẽ không?

Cảm ơn bạn.
    Chào bạn,

Koyo thì:
    - Phần mềm dễ sử dụng
    - Cable RS232 tự làm
    - So sánh trực tiếp tính năng và giá thành giữa CPU224 và KOYO thì mình cũng thua, tùy nhu cầu mình lựa chọn thôi, giá cả thì còn tùy thuộc đối tác, số lượng, ... mà, nên hơi khó đánh giá.
    - Xét về giá cả cạnh tranh và tính năng phù hợp thì các bạn tham khảo qua dòng DL205, khả năng mở rộng I/O rất đáng kể (ko cao cấp như S7-300 nhưng ko thuộc dòng compact như S7-200)

lamphamts
    Guest
    cáp lập trình cho em nó thì đây. các bạn xem thử có sài được không nhé:
    http://www.mediafire.com/?jco29d2rb915c47

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu