Đăng Ký
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33
    Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyendien.89 Xem bài viết
    Thông tin của hãng. phiên bản SP8 ko chạy được trên Win7 (toàn phải setup chế ộ WinXP). Phiên bản SP9 tuơng thích với Win7. Nhưng khi setup phiên bản SP9 thì là update. Chẳng hiểu sao cả. Phiên bản cũ ko chạy được trên Win7 thì cài SP9 lấy đâu ra phiên bản cũ nhỉ. Mình cũng bị như zippopham. Ai mách mấy chiêu. Thank
    Chả hiểu sao trước đây cài trực tiếp luôn được.Trường hợp như bạn cài step 7 micro/win 4.0 trước,khi cài chọn compatility mode là XP SP2 sau đó cài bản này nó sẽ đòi gỡ ra.Restart rồi chạy cài lai.Cài cái này phải cài thêm phần fix ,và copy file cho PG/PC những cái này trên diễn đàn đã có nói rồi
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    mấy bác cho em hỏi sao em cài bản SP9 rồi mà cũng không thấy thư viện modbus đầy đủ nhỉ, bác nào có cho em xin với, hôm nọ down bản toolbox v3.2 có virut. hjz

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Trích dẫn Gửi bởi thangkho89 Xem bài viết
    mấy bác cho em hỏi sao em cài bản SP9 rồi mà cũng không thấy thư viện modbus đầy đủ nhỉ, bác nào có cho em xin với, hôm nọ down bản toolbox v3.2 có virut. hjz
    Vào www.tudonghoahcm.net
    Phần tài liệu và phần mềm chuyên ngành=>Tự động hóa down thư viện USS và Modbus cài vào
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    thanks bác nha, nhưng không hiểu sao bản SP9 này khó download thế. communications ko ra plc. Mà bác làm USS rồi đúng không ạ, bác cho em hỏi chút là sao em làm nó cứ báo lỗi F0072. em không biết sửa kiểu gì. biến tần em dùng là MM440. bác nào làm rồi chỉ cho em được không ạ. không biết có phải là do sai chương trình master không, em làm như ví dụ trong của nó các bác à

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    F0072 lỗi không hồi tiếp trên đường truyền 485 có khá nhiều nguyên nhân gây ra lỗi này: sai địa chỉ,cáp,tốc độ truyền,v.v bạn nên xem thêm byte báo lỗi trên chương trình PLC để có thêm thông tin chuẩn đoán lỗi
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    em dùng CPU 224 lên không co port1 để kết nối với máy tính bác ạ. lên không biết thông báo lỗi là gì. chỉ biết Fault nó lên 1 thôi. mà tốc độ em để 9600 rồi. địa chỉ đều là 0, liệu có phải cáp không nhỉ. em nối bằng cáp Profibus rồi. chống nhiểu chắc là ok rồi. trước có ông anh làm cũng bị thế mà không thể khắc phục được bác ạ

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Trích dẫn Gửi bởi thangkho89 Xem bài viết
    em dùng CPU 224 lên không co port1 để kết nối với máy tính bác ạ. lên không biết thông báo lỗi là gì. chỉ biết Fault nó lên 1 thôi. mà tốc độ em để 9600 rồi. địa chỉ đều là 0, liệu có phải cáp không nhỉ. em nối bằng cáp Profibus rồi. chống nhiểu chắc là ok rồi. trước có ông anh làm cũng bị thế mà không thể khắc phục được bác ạ
    Địa chỉ đều là 0?? em gửi nội dung lập trình em lên đây tôi xem thử xem.Và những thông số em đã set trên biến tần như thế nào,port 0 của PLC em đang có tốc độ và địa chỉ bao nhiêu
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    hjz bắt viết 5 bài mới cho post links lên phải spam tí

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết