Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Exclamation Đưa hình ảnh từ Camera lên CX Supervisor được không?

Em dùng phần mềm CX Supervisor để mô phỏng một chương trình trong CX One. Các anh cho em hỏi, CX Supervisor có thể đưa hình ảnh từ camera lên giao diện của nó được không ạ? Nếu có thì các anh chỉ em cách làm với. Em cảm ơn nhiều!

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    11 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duc.spktv Xem bài viết
    Em dùng phần mềm CX Supervisor để mô phỏng một chương trình trong CX One. Các anh cho em hỏi, CX Supervisor có thể đưa hình ảnh từ camera lên giao diện của nó được không ạ? Nếu có thì các anh chỉ em cách làm với. Em cảm ơn nhiều!
    Trên thanh công cụ bạn click vào button màu xanh picture, sau đó dùng chuột chọn kích thước trên giao diện.
    Double click vào, vùng vừa chọn rồi đổi đường dẫn của ảnh.

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi daiphongsk Xem bài viết
    Trên thanh công cụ bạn click vào button màu xanh picture, sau đó dùng chuột chọn kích thước trên giao diện.
    Double click vào, vùng vừa chọn rồi đổi đường dẫn của ảnh.
    Ý của bác chủ thớt là đưa video trực tiếp của camera đang quay lên CX-Supercisor kia bác ơi
    Mình thấy vụ này rất hay không biết có bác nào làm rồi chia sẻ cho anh em một chút kinh nghiệm nhé

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Mình đã thử đưa một file video trên giao diện nhưng mà cx supervisor yêu cầu bản quyền, bản mình là bản crack nên ko đc.
    Còn việc đưa video trực tiếp từ camera len cx supervisor thì mình chưa làm. Nếu mà cx sup có hổ trợ thì hay quá

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi duc.spktv Xem bài viết
    Không bt media player tren win xp có mở được video từ camera ko, nếu mở đc thì trên phần giao diện cx supervisor có hổ trợ media player để mở file hay mở theo đường dẫn, bạn thử xem

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em chào các bác,nghe các bác nói về CX-supervisor hay quá, e cũng muốn tìm hiểu, nhưng k tìm được tài liệu, bác nào có tài liệu hướng dẫn k ? cho e xin với....

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    mình đang ngâm CX-supervisor bạn nào hứng thú thì trao đổi cùng mình nhe
    do bấy lâu nay chỉ dùng citect và wincc flexible,nhưng hiện nay đang có 1con cp1l chỉ có một cổng gắn cad rs485 nên giao tiếp với biến tần qua modbus rtu hết cổng rồi ,còn duy nhất một cổng usb ,nên chỉ cho phép CX-supervisor làm scada mới thích hợp
    đường cùng rồi phải nghiên cứu thêm CX-supervisor thôi ,ai hứng thú trao đổi thì trao đổi nhe
    [email protected]

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Đà Nẵng
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    mình đang ngâm CX-supervisor bạn nào hứng thú thì trao đổi cùng mình nhe
    do bấy lâu nay chỉ dùng citect và wincc flexible,nhưng hiện nay đang có 1con cp1l chỉ có một cổng gắn cad rs485 nên giao tiếp với biến tần qua modbus rtu hết cổng rồi ,còn duy nhất một cổng usb ,nên chỉ cho phép CX-supervisor làm scada mới thích hợp
    đường cùng rồi phải nghiên cứu thêm CX-supervisor thôi ,ai hứng thú trao đổi thì trao đổi nhe
    [email protected]
    Mình cũng đang làm phần này, hiện tại mình có thể read/write dữ liệu từ PLC đồng thời có thể xuất ra file excel. Nhưng tiếc chỉ nghiên cứu cho bt rồi để đó vì mình làm bảo trì trong nhà máy nên cũng ít có đk để làm dự án như các bác.
    Phần này anh Minh cũng đang nghiên cứu đó bác Đà, có gì thì a e minh cùng trao đổi.
    Nhận hướng dẫn ĐATN Điện Tự Động về PLC S7200, S7300, PLC Omron...,Mạng truyền thông CN, Biến tần các hãng...
    Bảo trì, sửa chữa máy móc, thiết bị Điện Công nghiệp...

Khu vực: TP Đà Nẵng, Quảng Nam.
    Phan Minh Hiếu.
    Electrical - Electronic Engineer
    C. 0979 435 350
    E. Hidden Content

hongminhbv
    Guest
    Mình vẫn chưa xuất được ra excel Hiếu có thể chỉ giáo cho mình và bác đà một ví dụ được không
    Dạo này đang bận tuần sau mình mới nghiên cứu tiếp được
    mình đang có mấy cái dự án nhỏ xíu muốn dùng CX supervieor để giảm chi phí ấy mà
    mình có xem file mẫu nhưng làm theo thì không xuất file được như họ

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    ĐÚNG RỒI HIẾU CÓ THỂ CHỈ ANH EM BIẾT CÁM ƠN NHIỀU ,QUA NGHIÊN CỨU CX supervieor THÌ MÌNH THẤY NẾU SỬ DỤNG NÓ VÀO SCADA CHO HỆ THỐNG TOÀN PLC OMRON LÀ TUYỆT NHẤT VÀ LÀM ĐƯỢC NHIỀU THỨ LẮM ,MÌNH CỦNG ĐANG LÀM SƠ SƠ THẤY CỦNG HAY QUÁ ,ĐANG CỐ GẮNG HỌC HỎI ANH EM THÊM CÓ GÌ TRAO ĐỔI NHE.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu