Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    5 lượt trong 5 bài viết

Nguồn dòng 2 dây và 4 dây trong plc s7300-400

Hiện tại em đang kết nối cảm biến áp suất vào module AI8x12 bit. Tín hiệu gửi về là dòng 4-20mA . Là nguồn dòng 2 dây .Trong manual của module AI lại có mục cho nguồn dòng 4 dây . Các anh làm ơn cho em hỏi là phân biệt nguồn dòng 2 dây và 4 dây như thế nào . Khi nối qua bộ cách li transmiter tại sao plc lại báo tràn không có tín hiệu về ?
    Thanks all !

Thành viên cấp 1
    Thanks
    16
    0 lượt trong 0 bài viết
    Theo e do thằng opto kia làm dòng về PLC <4mA. Bác đưa trực tiếp tín hiệu từ cb về PLC xem sao.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    5 lượt trong 5 bài viết
    mình đo tín hiệu đầu ra của cảm biến là 4mA rồi không nhỏ hơn 4mA được. Giờ mình đang phân vân giữa cách đấu và chọn nguồn dòng 2 dây và nguồn dòng 4 dây là ntn bạn ạ

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Cảm biến 4-20mA 2-Wire dùng nguồn loop để cấp nguồn cảm biến và đo dòng.
    Cảm biến 4-20mA 4-Wire cấp 2 dây nguồn riêng cho cảm biến còn 2 dây tín hiệu đưa về PLC.

Bạn cứ xem sơ đồ trong manual của cảm biến rồi đấu theo là được. Một lưu ý là bạn set trong HW Config của module là 2 dây hay 4 dây thì cũng phải đấu bên ngoài y chang như vậy, nếu không sẽ hỏng module.

Khi đấu qua bộ transmitter, bạn xem như đó là cảm biến 4 dây vì bạn không cần dùng loop để cấp nguồn cho cảm biến. Bản thân cảm biến đã có 2 dây cấp nguồn riêng rồi. 2 dây hay 4 dây là do cảm biến bạn chọn, cảm biến không hỗ trợ thì bạn không đọc được tín hiệu hoặc tệ hơn là đốt luôn cái module.

5. The Following 2 Users Say Thank You to chauvinhloi For This Useful Post:

Đánh dấu