Đăng Ký
Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 72 của 72
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi chauvinhloi Xem bài viết
    Lưu đồ là quan trọng nhất, code là chuyện nhỏ rồi. Tùy theo các dạng lưu đồ khác nhay mà bạn quyết định lựa chọn kiểu viết code cho phù hợp. Điều quan trọng thứ 2 là phân chia các khối hàm điều khiển theo cấu trúc. Ví dụ bạn có các khối hàm cơ bản dùng để điều khiển bơm (xử lý các tín hiệu vào ra, on/off), sau đó ở cấp cao hơn bạn viết các khối dùng để điều khiển luân phiên hay tuần tự. Đối với điều khiển tuần tự người ta thường dùng GRAFCET hoặc viết theo cấu trúc GRAFCET.
    Em vẫn hơi khó hiểu quá,em có 1 ví dụ như này. Em có 2 máy bơm hoạt động theo 3 mức phao gồm mức thấp (MT),mức TB,mức cao(MC)
    MT: ko có bơm nào chạy
    MTB: 2 bơm chạy luân phiên
    MC: 2 bơm chạy cùng lúc
    Nếu viết theo quá trình từ trên xuống như thầy Hiếu nói thì phải viết như nào cho đúng

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ducozil Xem bài viết
    Em vẫn hơi khó hiểu quá,em có 1 ví dụ như này. Em có 2 máy bơm hoạt động theo 3 mức phao gồm mức thấp (MT),mức TB,mức cao(MC)
    MT: ko có bơm nào chạy
    MTB: 2 bơm chạy luân phiên
    MC: 2 bơm chạy cùng lúc
    Nếu viết theo quá trình từ trên xuống như thầy Hiếu nói thì phải viết như nào cho đúng
    Mình trả lời cho bạn bên topic kia rồi, cái này không viết quá trình nha, chỉ là điều khiển thiết bị thực thi thôi chứ không thuộc quá trình. Bạn xác định bài toán trước rồi làm nó dễ hơn.

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu