Đăng Ký
Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 111
    khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mrahiub Xem bài viết
    bạn cho mình hỏi sao mình thấy đoạn code có khai báo bien2 và giá trị của nó là Getleft... mà không sử dụng vậy?
    à cái đó lúc đầu mình định làm thêm cái nữa mà thui nên quên xóa đi đó, bạn xóa đi

2. Bài viết của "khanh my" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    à cái đó lúc đầu mình định làm thêm cái nữa mà thui nên quên xóa đi đó, bạn xóa đi
    mình thấy picture của bạn gồm có "TAM" và "CANH", vậy cho mình hỏi nếu group chúng lại rồi lập trình cho group đó thì đc ko?
    Vì mình thấy chúng có cùng chuyển động.

khanh my
    Guest
    mình thấy picture của bạn gồm có "TAM" và "CANH", vậy cho mình hỏi nếu group chúng lại rồi lập trình cho group đó thì đc ko?
    Vì mình thấy chúng có cùng chuyển động.
    TAM mà mình đặt tên đó chính là cái vòng tròn như cái bánh xe (mình đã group lại) còn CANH là cái cánh tay đó, mình làm cho 2 cái này cùng chuyển động 1 hành trình giống nhau, như vậy mới "có lý", chứ cái quay 1 nẻo thì sao hợp lý đc

5. Bài viết của "khanh my" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    TAM mà mình đặt tên đó chính là cái vòng tròn như cái bánh xe (mình đã group lại) còn CANH là cái cánh tay đó, mình làm cho 2 cái này cùng chuyển động 1 hành trình giống nhau, như vậy mới "có lý", chứ cái quay 1 nẻo thì sao hợp lý đc
    ý mình là có thể group cả 2 cái lại rồi cho group chuyển động thì có được không ấy?

khanh my
    Guest
    ý mình là có thể group cả 2 cái lại rồi cho group chuyển động thì có được không ấy?
    ak cái này bạn thử đi nhé, nhưng theo mình thì hơi khó để khống chế cho cả 2, ^^

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    diễn đàn này rất hay, mọ người thật là nhiệt tình, 1 sân chơi bổ ích cho những người mới chập chững vào như em

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    mọi ng cho hỏi cái.thực ra trong wincc có những lệnh gì?mình cũng đọc qua các tài liệu về c,wincc nhưng chỉ có mấy lệnh SetTag...GetTag...rùi if...else thui.lên 4rom thì thấy mọi ng dùng Setleft...Getleft...rùi SetRotation...như bài của Khánh My nữa
    mình thấy lạ quá.ai bít thì chỉ monhf với

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi josbatu Xem bài viết
    mọi ng cho hỏi cái.thực ra trong wincc có những lệnh gì?mình cũng đọc qua các tài liệu về c,wincc nhưng chỉ có mấy lệnh SetTag...GetTag...rùi if...else thui.lên 4rom thì thấy mọi ng dùng Setleft...Getleft...rùi SetRotation...như bài của Khánh My nữa
    Wincc có rất nhiều lệnh khác mà mọi người chưa bàn tới,bạn có thể vô xem này để load cuốn manual về C hay VB trong wincc,cuốn này khoảng 2500 trang,nên ai luyện xong cuốn này sẽ thành chính quả :
    http://www.mediafire.com/?otjonwlo49x2rih

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

11. Bài viết của "dohung" đã được cám ơn bởi các thành viên:

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi josbatu Xem bài viết
    các lệnh liên quan đến Left, Top, Rotation,..... là liên quan đến thuộc tính Geomertry

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Wincc có rất nhiều lệnh khác mà mọi người chưa bàn tới,bạn có thể vô xem này để load cuốn manual về C hay VB trong wincc,cuốn này khoảng 2500 trang,nên ai luyện xong cuốn này sẽ thành chính quả :
    http://www.mediafire.com/?otjonwlo49x2rih
    hj.chưa đọc nhưng cứ thanks trc

14. Bài viết của "josbatu" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 3 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu