Đăng Ký
Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 111
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    à.nó di chuyển rùi.nhưng mà gặp 1 cái thế này.bắt đầu vạt bị dời về ngoài cùng bên trái.ấn start thì nó chạy sang phải.ấn stop thì nó bị về vị trì ngoài cùng bên trái rùi mới dịch trái.chương trình:
    int gscAction( void )
    {
    int x;
    x=GetLeft("new.pdl","den1");
    if(GetTagBit("start1")==1)
    {
    x=x+10;
    SetLeft("new.pdl","den1",x);
    }
    if(GetTagBit("start1")==0)
    {
    x=x-10;
    }
    return 0;
    }

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    à.nó di chuyển rùi.nhưng mà gặp 1 cái thế này.bắt đầu vạt bị dời về ngoài cùng bên trái.ấn start thì nó chạy sang phải.ấn stop thì nó bị về vị trì ngoài cùng bên trái rùi mới dịch trái.chương trình:
    int gscAction( void )
    {
    int x;
    {
    x=x+10;
    }
    {
    x=x-10;
    }
    return 0;
    }

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi josbatu Xem bài viết
    int gscAction( void )
    {
    int x;
    {
    x=x+10;
    }
    {
    x=x-10;
    }
    return 0;
    }
    ở đây bạn là mấy cái nút bấm, 1 hay 2, nếu 2 là khác đó nhé, bạn phải khống chế cái nút bấm cho thật logic nữa
    Chúc thành công

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    mình dùng 2 cái.cái start set cho start1=1 và stop cho start1=0

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi josbatu Xem bài viết
    mình dùng 2 cái.cái start set cho start1=1 và stop cho start1=0
    bạn thử làm với cách sử dụng 2 tag, 1 cái là start, cái kia là stop, rồi gán 2 tag đó cho 2 nút bấm, lưu ý ở đây là khi start lên 1 thì cho stop =0, và ngược lại, tức là lập trình C trong nút bấm đó

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    thì cũng có khác gì đâu.nếu như vậy thay vì viết if(GetTagBit("start1")==0) thì viết if(GetTagBit("stop1")==1)
    mình thấy cũng ko khác nhau j cả

khanh my
    Guest
    khác đó bạn, lưu ý là bạn kia nói lập trình C cho nút bấm nữa mà ^^

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi TranPhatlata Xem bài viết
    Bạn thử down file này về và convert ra word giúp mình nhé, nhớ là phải chỉnh sửa được đó nhé bạn :-bd
    http://www.mediafire.com/?a840acw8ulqutz6
    Hi, đầu tiên mình xin lỗi vì phát biểu chủ quan của mình.
    Mình chỉ muốn chia sẽ những công cụ hộ trợ cho công việc một cách hiệu quả nhất thôi.
    Mình cũng gà CNTT lắm, file bạn gởi cho mình không phải là văn bản (không chứa text) mà là một file PDF được tạo ra từ việc chèn nhiều file ảnh được scan lại từ một tài liệu => nó là dạnh ảnh, nên cho dù bạn chuyển được sang word thì bên word nó cũng là những đối tượng ảnh, không thể nào chỉnh sửa được nội dung.Do đó bạn dùng FIne READER để chuyển sang word mới chỉnh sửa được.
    Về Soilid pdf convert, nếu là file tiếng anh thì kết quả sau khi convert sang word là rất tốt, ít bị lỗi (trừ một số kí tự đặt biệt bạn có thể gõ lại), file pdf tiếng việt thì dễ gặp lỗi font chữ hơn, nếu máy bạn cài đầy đủ font thì chắc sẽ gặp ít lỗi.
    Bản thân mình đã dùng nhiều phần mềm convert pdf sang word nhưng mình thấy cái phần mềm này cho kết quả tốt nhất.
    Đó chỉ là ý kiến cá nhân, bạn nào có phần mềm hay hơn thì xin chia sẽ cho mọi người.
    Còn đây là kết quả convert file bạn gởi mình (dùng fine reader 11 convert ra):
    http://www.mediafire.com/?q0got182gjhb09a
    Lần sửa cuối bởi nguyenninh, ngày 03-29-2012 lúc 12:47 AM.
    Hãy chia sẽ để được học hỏi nhiều hơn.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nnt_90 Xem bài viết
    Hi, đầu tiên mình xin lỗi vì phát biểu chủ quan của mình.
    Mình chỉ muốn chia sẽ những công cụ hộ trợ cho công việc một cách hiệu quả nhất thôi.
    Mình cũng gà CNTT lắm, file bạn gởi cho mình không phải là văn bản (không chứa text) mà là một file PDF được tạo ra từ việc chèn nhiều file ảnh được scan lại từ một tài liệu => nó là dạnh ảnh, nên cho dù bạn chuyển được sang word thì bên word nó cũng là những đối tượng ảnh, không thể nào chỉnh sửa được nội dung.Do đó bạn dùng FIne READER để chuyển sang word mới chỉnh sửa được.
    Về Soilid pdf convert, nếu là file tiếng anh thì kết quả sau khi convert sang word là rất tốt, ít bị lỗi (trừ một số kí tự đặt biệt bạn có thể gõ lại), file pdf tiếng việt thì dễ gặp lỗi font chữ hơn, nếu máy bạn cài đầy đủ font thì chắc sẽ gặp ít lỗi.
    Bản thân mình đã dùng nhiều phần mềm convert pdf sang word nhưng mình thấy cái phần mềm này cho kết quả tốt nhất.
    Đó chỉ là ý kiến cá nhân, bạn nào có phần mềm hay hơn thì xin chia sẽ cho mọi người.
    Còn đây là kết quả convert file bạn gởi mình (dùng fibe reader 11 convert ra):
    http://www.mediafire.com/?q0got182gjhb09a
    Thanks, bạn làm vậy là quá tốt rồi, thôi, để topic trở về là chính nó đi nhé "Cách làm thuộc tính cho anh trong wincc" :-bd

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khanh my Xem bài viết
    khác đó bạn, lưu ý là bạn kia nói lập trình C cho nút bấm nữa mà ^^
    thì lập trình cho nút bấm.khi ấn start thì set start1=1 còn ấn stop thì set start1=0.chắc vẫn như vậy mà

Trang 5 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Đánh dấu