Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hybrid View

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Thủ Đức - Tp HCM
    Thanks
    19
    15 lượt trong 7 bài viết

Đề tài đồ án tốt nghiệp

Em đang chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp. Định làm cái Redundancy cho PLC, mà hôm bữa nghe thầy Hiếu và thầy Thọ nói là khó thể đáp ứng được phần cứng. Nên giờ cũng hơn ngại nó. Có thể sẽ tiếp tục hoặc có thể là không. Nếu dừng cái đề tài này lại thì em phải chuẩn bị cái đề tài khác. Tuy nhiên, do kinh nghiệm hạn hẹp, chưa có nhiều kiến thức về tự động hóa, nên em vẫn chưa nghĩ ra cái đề tài nào khác có tính khả thi. Nhân đây, xin các thầy, các anh đi trước cho 1 số gợi ý về đề tài tốt nghiệp. Em có khoảng 5 tháng để hoàn thành đề tài. Mong được sự gợi ý của mọi người. Thank a lots.
    SỐNG LÀ ĐỘNG NHƯNG LÒNG LUÔN BẤT ĐỘNG
    SỐNG LÀ THƯƠNG MÀ LÒNG CHẲNG VẤN VƯƠNG

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn có thể làm mô hình phân loại và gia công phôi và giám sát bằng WinCC cũng ok rồi, nếu có điều kiện thì có thể làm nhiều trạm và link các trạm lại với nhau. Mình cũng đang chuẩn bị làm đề tài đó hehe

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    HoChiMinh City
    Thanks
    0
    83 lượt trong 49 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi minhluan89 Xem bài viết
    bạn có thể làm mô hình phân loại và gia công phôi và giám sát bằng WinCC cũng ok rồi, nếu có điều kiện thì có thể làm nhiều trạm và link các trạm lại với nhau. Mình cũng đang chuẩn bị làm đề tài đó hehe
    Đề tài này cũng hay đấy. Nhớ chia sẻ cho mọi người với nhe.
    Mình ủng hộ 2 tay. ^^
    Vinh - 0935 501 812

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết
    Thật ra đề tài Redundancy của em rất hay đó, theo tôi em nên đeo luôn đi, em sẽ redundancy 02 phần:
    1_I/O Server
    2_I/O Devide

P1: thì dung Win CC và Citect đều có hỗ trợ.
    P2: như tôi đã nói, mình cứ nghiên cứu, sau đó hỏi thăm mượn thiết bị Thầy Quang (SPKT), or nếu có gan mượn thẳng của Siemens luôn.

Còn không: dùng giải thuật lụi,,,đảm bảo chạy OK luôn, trên tất cả các chủng loại plc luôn,...như tôi đã nói.

Còn đề tài khác, em chọn điều khiển bồn nước dùng PID or Fuzzy, em dùng ngôn ngữ SCL để viết code, ngôn ngữ này rất hay, ...or đề tài xử lý nước thải (cái này đang hot đó_do môi trường VN ô nhiễm quá nặng); .....
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Thủ Đức - Tp HCM
    Thanks
    19
    15 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Tommy Xem bài viết
    Thật ra đề tài Redundancy của em rất hay đó, theo tôi em nên đeo luôn đi, em sẽ redundancy 02 phần:
    1_I/O Server
    2_I/O Devide

P1: thì dung Win CC và Citect đều có hỗ trợ.
    P2: như tôi đã nói, mình cứ nghiên cứu, sau đó hỏi thăm mượn thiết bị Thầy Quang (SPKT), or nếu có gan mượn thẳng của Siemens luôn.

Còn không: dùng giải thuật lụi,,,đảm bảo chạy OK luôn, trên tất cả các chủng loại plc luôn,...như tôi đã nói.
    Về phần 1 em đã làm ok rồi. Còn phần giải thuật "lụi" thì em chưa hiểu lắm. Em sẽ nghiên cứu thêm về giải thuật của thầy nói. Xin thầy cho em 1 hướng nghiên cứu về phần đó. Nếu dùng cách như thầy nói thì ta phải bắt đầu nghiên cứu từ đâu? Em sẽ tự nghiên cứu trước. Để có ít kiến thức rồi mới hỏi thầy tiếp. Hii. Chứ ở zero mà hỏi thì kỳ quá. Vài bữa gặp khó khăn em sẽ hỏi thầy. Hii. Vậy được không ạ?

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết
    Không nhớ tui đã post cái hình này chưa?

[IMG][/IMG]

Đây là giải thuật để lập trình cho hệ Redundancy đó.
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Thủ Đức - Tp HCM
    Thanks
    19
    15 lượt trong 7 bài viết
    Thầy đã post cái hình này rồi. Ý em muốn thầy cho em hướng đi có nghĩa là giờ em nên đọc tài liệu gì, tìm hiểu về phần nào?

Đánh dấu