Đăng Ký
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành viên cấp 1
    Đang ở
    an giang
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Mở rộng của S7-200

Cho em hỏi em đã học s7-200 rồi, giờ em muốn học lên cao nữa thì em phải học thêm những gì? mong các anh chỉ dạy!

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    nếu bạn đã học ở trường đại học không thì kiến thức nhiu đó là khá ít,bạn nên đầu tư thêm các khóa học bên ngoài(hoặc có thể tự nghiên cứu thêm),như học về các ứng dụng của PLC như HSC,PID,analog,.. hoặc về biến tần,servo,HMI,SCADA không thì có thể học lên các dòng PLC khác của siemens như S7-1200 hoặc 300 chẳng hạn.Khá là nhiều ^^
    Chúc thành công
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cho em hỏi em đã học s7-200 rồi, giờ em muốn học lên cao nữa thì em phải học thêm những gì? mong các anh chỉ dạy!
    Thì bạn ngày nào cũng vào forum này và đọc tất cả các topic là ok thôi à . Mình cũng đang học trên forum này đây :d. Đợi các cao thủ bàn luận rồi mình học tập thôi . Mà trên đây các cao thủ chỉ đưa ra giải pháp thôi chứ ít chỉ dẫn tỉ mỉ , bạn nên đọc các kiến thức cơ bản về vấn đề bạn muốn học hỏi rồi theo dõi các cao thủ bàn luận --> OK?
    Name: LeeDeUng
    Site: Ko có

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    ai có bài viết nào nói rõ về tập lệnh thời gian thực trong plc s7-200 thì up nên nhé, mình đang muốn mô phỏng chuơng trình chuông báo trường học mà lập trình thời gian thực trong đó mà khó quá.

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi muoitd Xem bài viết
    ai có bài viết nào nói rõ về tập lệnh thời gian thực trong plc s7-200 thì up nên nhé, mình đang muốn mô phỏng chuơng trình chuông báo trường học mà lập trình thời gian thực trong đó mà khó quá.
    Yêu cầu của bạn đã được bàn theo hướng này
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=1343

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Công ty cổ phần công nghệ cao Lê Gia
    Thanks
    0
    7 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huuduc90 Xem bài viết
    Mình nghĩ riêng PLC S7-200 đã có rất nhiều cái để học rồi, không biết bạn đã tìm hiểu hết các chức năng, công dụng của nó chưa? Còn bạn muốn mở rộng kiến thức thì bạn có thể tìm hiểu về các dòng PLC khác của Siemens như S7 300/S7 400/S7 1200 ... hoặc PLC của các hãng khác. Tìm hiểu về các phương thức giao tiếp, truyền thông giữa các PLC với nhau hay giữa PLC với các thiết bị khác, tìm hiểu về các thuật toán, phương pháp điều khiển nâng cao như PID , Mờ , Noron....

CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ CAO
    LÊ GIA
    Add: Số 91/2/17 Phạm Văn Chiêu – Phường 14 – Quận Gò Vấp – Tp. Hồ Chí Minh
    Tel: 08 – 39 470 421 ; 08 – 39 470 422
    Fax: 08 – 39 470 454
    Hotline: 0917 503 767
    Email: Hidden Content
    Website: Hidden Content
    Hidden Content |Hidden Content

Đánh dấu