Đăng Ký
Trang 12 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 178
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn có thể cho mọi người chi tiết hơn??
    Trích dẫn Gửi bởi tocanh90 Xem bài viết
    làm về webserver doi voi 1200 thi rất dể chỉ cần 1 chút kiến thức về mạng thoi .

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    webserver khá hay không biết có pro nào làm dc chưa, sao không cùng nhau chia sẻ trang web nhỉ .

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    webserver khá hay không biết có pro nào làm dc chưa, sao không cùng nhau chia sẻ trang web nhỉ .
    ^_^ có một vài lý do không thể share ra ví dụ:

1. Đưa lên website thì bên đối thủ mở ra coi họ sẽ thấy hệ vận hành hay từ đó nhìn ra quy trình công nghệ ^_^. Cái này mình biết vì dân cơ khí mà nhìn vào thì họ "image" ra ngay lập tức khi đó thì... ^^. Đó là lý do khi vào nhà máy tham quan không có chụp hình, quay phim gì cả. (Họ có cho coi thì đó là khâu không quan trọng gì cả".

2. Gặp Hacker ^_^" tấn công thi thôi rồi lượm ơi "máu chảy ròng ròng". http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...F-gi%E1%BB%9Bi gặp mấy bóng hồng này cũng đuối. Về bản chất khi đưa lên Internet dưới dạng website thì cũng na ná giống nhau.

3. Vấn đề mở băng thông và share quyền cho thành viên sử dụng băng thông PLC Việt Nam làm webserver không khả thi tại sao? Trên đời này dân TĐH hay phá lắm vô tình bay luôn dữ liệu server thì tiêu ah @>@. Chưa kể gặp member phá hoại ẩn danh nữa chứ khi đó thì tiêu.

làm về webserver doi voi 1200 thi rất dể chỉ cần 1 chút kiến thức về mạng thoi .
    Không đơn giản như bạn nghĩ đâu Cái đó giống webserver nhưng là LAN nội bộ hơn vì webserver tính bảo mật phải rất cao. Ít thành viên biết ngay cả siemens cũng mua phần mềm McAfee để làm phần bảo mật luôn. Khi dùng cái này thì cứ yên tâm là khi đó bạn đừng hòng crack key và key licensce thì only chỉ xài được 1 máy không giống như hiện nay mọi người mua 1 licensce nhưng xài nhiều máy . Cái này thì bên nhà máy bia Sài Gòn quận 5 có xài vì đợt 2 tháng trước mình được đó cho coi khi training cho bên nhà máy Bia .

Webserver thực sự không hề đơn giản. Những cái làm hiện nay chỉ là design giao diện upload lên mạng chưa nghĩ tới việc tấn công của "hác cờ". Làm webser còn phải dùng khá nhiều tool chứ không phải mấy cái như mấy bạn xài hiện nay.

Khi làm xong mọi thứ mà bạn bảo mật được thì khi đó là thành công 100%
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    cùng tham khảo .
    http://www.youtube.com/watch?v=U3rfn...ature=youtu.be
    anh em nào muốn hack thì cứ tự nhiên nhé hehe .

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Lẹ ta mới tối hôm qua nghịch sao tưởng die con PLC-1200 giờ show hàng rồi, cho anh địa chỉ của nó qua mail riêng đi anh hack thử bảo mật coi.? À banh xác đừng bắt anh đền nhe
    - Em làm lại rõ ràng 1 chút là ok.
    - Vì không thấy sự tác dộng giữa web và thiết bị
    - Có thì giờ em nghiên cứu tiếp gởi mail luôn, anh đang bỏ dỡ chưa nghiên cứu tiếp. Anh đang xây dựng hướng khác
    - Thân

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hjhj nhờ a ko là "con trai" của em nó tui rồi , tại buồn wá thấy thầy hiếu nhiệt tình góp ý nên em úp để mọi người góp ý . tại camera cùi bắp wa anh oi haha
    Lần sửa cuối bởi tocanh90, ngày 10-20-2012 lúc 03:01 AM.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em tháo ra rồi anh vì cty lộn xộn wa nên ko online 24/7 dc . thôi anh thì em sợ rồi mất công anh chỉnh sửa dùm nửa

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    cùng tham khảo .
    Cái tên website không nhìn rõ tocanh ah. Bạn cho mình tên website là gì? để mình vào thử xem. Hack thôi mà. Khi đó hệ thống của bạn có vấn đề gì thì tự ráng chịu đừng trách ai nha. Mình chỉ nhờ một số hacker mình quen thôi ^_^".

Người ta thường nói "Không gì là không thể" núi này cao thì núi khác còn cao hơn. Trên đời không có ai giỏi nhất mọi thứ là tương đối và ngay cả các hãng cũng không dám tự tin nói là không gì không hack được?

Xuất đời mình vẫn tin 1 câu " Nothing is impossible, No have human is number one". ^_^

Regard.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    hjhj thầy hiếu đúng là ghê thật, đây chỉ là mô hình nhỏ làm chơi thôi chứ có hệ thống j, e củng không đầu tư bảo mật vào đó vì chuyện đó thì để cho tụi mạng chứ e biết j, cho dù hack củng chẳng có j, vì đây chỉ là VD để thử kết nối thôi không ai rảnh mà lên hack phải ko thầy .

Thành viên cấp 2
    Thanks
    4
    7 lượt trong 5 bài viết
    cùng tham khảo .
    %-( SỐC HÀNG QUÁ > :ar!

PHẢI CHI ANH QUAY RÕ 1 CHÚT LÀ EM CÓ CÁI ĐỂ THỰC HÀNH RỒI

SƯ PHỤ EM LÀM CÒN KO DÁM THÁCH THỨC AI? KỂ CẢ CÁC HACKER CÒN KHÔNG DÁM THÁCH ĐỐ AI?

EM NHÌN SƠ QUA THÌ HACK TRANG CỦA ANH RẤT DỂ DÀNG

ANH LÀ NGƯỜI VIỆT NAM ĐẦU TIÊN THÁCH THỨC CÁC HACKER MÀ EM BIẾT.

Trang 12 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu