Đăng Ký
Trang 2 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 178
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Internet cho S7 1200, mình dùng Web Server. Khi dùng trình duyệt web ( IE, Firefox...) trỏ đến IP của CPU thì Web Server xuất hiện cho phép giám sát, điều khiển, lấy datalog..., Web User cũng nằm trong này. Nếu ko có IP tĩnh có thể dùng tên miền ảo.
    Mình đã test giải pháp này.
    Thân,

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    bạn có thể viết một ví dụ cụ thễ cho anh em tham khảo được không? cám ơn anh nhiều

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenrd Xem bài viết
    Internet cho S7 1200, mình dùng Web Server. Khi dùng trình duyệt web ( IE, Firefox...) trỏ đến IP của CPU thì Web Server xuất hiện cho phép giám sát, điều khiển, lấy datalog..., Web User cũng nằm trong này. Nếu ko có IP tĩnh có thể dùng tên miền ảo.
    Mình đã test giải pháp này.
    Thân,
    cái này em cũng từng làm với con 200, không biết có khác gì nhiều không nhỉ

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    an giang
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hình như khi mình giao tiếp con 1200 rồi vô web đánh www.địa chỉ IP của nó sẽ xuất hiện giao diện web tiêu chuẩn của con 1200 mà ko cần mình phải làm,phải ko mấy anh

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huuduc90 Xem bài viết
    Hình như khi mình giao tiếp con 1200 rồi vô web đánh www.địa chỉ IP của nó sẽ xuất hiện giao diện web tiêu chuẩn của con 1200 mà ko cần mình phải làm,phải ko mấy anh
    Đúng rồi em.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    có anh em nào từng thực tế làm kết nối plc s7-1200 với nhau qua sim điện thoại chưa cho học hỏi một chút kinh nghiệm thực tế với hoặc tư vấn dùm mình cám ơn nhiều
    mình đang nghiên cứu hệ thống thu thập dử liệu từ xa qua sim điện thoại
    ý tưởng của mình là dùng máy tính chạy wincc flexible 2008 sp2 kết nối plc-s7-1200 thứ nhất qua cad mạng ip máy tính ,và plc thứ nhất này kết nối tất cả các plc s7-1200 khác qua sim điện thoại.mình đọc tài liệu thì thấy có thể làm được ,nhưng chưa có đầy đủ thiết bị để test thử,nên chưa tự tin,anh em nào đả làm rồi có thể tư vấn giúp mình thành thật cám ơn nhiều
    -mình đả làm kết nối các plc s7-1200 qua intrernet thì đả ok rôi ,nhưng có điều giá thành thuê các kênh internet nếu đảm bảo thì phải sử dụng cáp quang mới ok ,nhưng giá thành thuê mổi điểm như vậy là cao ,không hiệu quả.mình được một người bạn mách bảo là sử dụng sim điện thoại thì giá hàng tháng thấp hơn so với internet cáp quang ,nên đang đâm vào nghiên cứu nhưng bị khó khăn đủ thứ,mong các pro giúp đở

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Chào anh Đà .
    Em thấy vấn đề này tìm hiểu cho biết thì được , chứ còn phần cứng thì khó mà có cơ hội được làm thử , chỉ có khả năng làm dự án thì mới có thiết bị làm thực . Nhìn sơ qua thì thấy toàn thiết bị "độc" , em cũng thích vấn đề này , anh em và các bạn cùng tìm hiểu và thảo luận để tăng kiến thức là tốt rồi.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    cám ơn hưng nhiều ,đúng là tìm hiểu thì thấy hay hay,nhưng phần cứng toàn hàng độc không nên chắc cũng khó có cơ hội thử nghiệm

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    Trong giao webserver của S7-1200,có 1 trang của user define.Nghĩa là cho phép người dùng thiết kế giao diện , download xuống PLC ,sau đó kết nối với PLC này thông qua internet hay LAN bằng địa chỉ IP của PLC .

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    vậy nếu mình muốn điều khiển PLC s7-1200 qua 1 trang web dùng internet thì mình phải cần làm những bước nào mấy bạn?
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Trang 2 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu