Đăng Ký
Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 178
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    First Step đó là có tài liệu để đọc và làm về nó. giống như những cái khác. Không có tài liệu thì botay.bochan.com ^^.
    Next đó là việc bạn phải thiết kế giao diện trên Webserver. Nói chung tuỳ con mắt thẩm mỹ của mỗi người mà ra được giao diện đẹp hay xâu ^^ :p ^^
    Next đó là việc cấu hình cho PLC S7-1200 cho việc này và phải đó là PLC S7-1200 Version 2.0 trở lên. Và dùng TIA Portal V11 lập trình. Và bạn phải có một IP tĩnh cái này phải đăng ký nhà mạng
    Next đó là lập trình cho dữ liệu từ 1200 giao tiếp lên Webserver. và chạy thử xem kết quả và chỉnh sửa.
    Finish ^^ đó là cho hoạt động và bảo trì tránh bị rớt mạng và bị hack.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenrd Xem bài viết
    Internet cho S7 1200, mình dùng Web Server. Khi dùng trình duyệt web ( IE, Firefox...) trỏ đến IP của CPU thì Web Server xuất hiện cho phép giám sát, điều khiển, lấy datalog..., Web User cũng nằm trong này. Nếu ko có IP tĩnh có thể dùng tên miền ảo.
    Mình đã test giải pháp này.
    Thân,
    cho em hoi , em dang su dung plc s7-1200 cpu1214c ac dc rly em da lien ket duoc pc voi plc , em da check vo phan webserver nhung sao khi moi ie hay firefox thi danh dia chi IP cua pLC vao thi no kg len trang web standan, anh em nao co clip huong dang giup em voi,, em cam on

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenletheduy Xem bài viết
    cho em hoi , em dang su dung plc s7-1200 cpu1214c ac dc rly em da lien ket duoc pc voi plc , em da check vo phan webserver nhung sao khi moi ie hay firefox thi danh dia chi IP cua pLC vao thi no kg len trang web standan, anh em nao co clip huong dang giup em voi,, em cam on
    Bởi vì có thể em chưa kết nốii được với S7-1200.
    Em phải cấu hình địa chỉ IP của PLC-PC cùng lớp mạng,cấu hình PG-PC Interface cho đúng,mới có thể sử dụng được điều em mong muốn.
    Chúc thành công.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Bởi vì có thể em chưa kết nốii được với S7-1200.
    Em phải cấu hình địa chỉ IP của PLC-PC cùng lớp mạng,cấu hình PG-PC Interface cho đúng,mới có thể sử dụng được điều em mong muốn.
    Chúc thành công.
    em đã liên kết được với plc s7-1200, em đã nạp thành công code xuống plc, em dung HMI điều khiển đc, em thiết lập

pc: 192.168.1.2
    plc: 192.168.1.3
    em đã enable phấn webserver, và nạp vào plc, nhưng không hiểu mở ie, firefox đánh IP plc thì nó kg dc, em đã run plc và để nó ở chế độ online roi, anh giup em voi

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cách nhúng trang web mình tạo vô phần userpage của webserver và cách đọc dữ liệu lên

chào mấy anh, em đã liên kết PC _PLC và mở được webserver cơ bản, em đã tạo được một web riêng của mình, em muốn nhúng nó vào phần user pages của web cơ bản thì phải làm sao mong các anh .

còn cách đọc dữ liệu lên web nữa, mấy anh chỉ em cách làm đi , cách sử dụng lênh WWW trong chương trình nửa

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cài này mình cũng từng làm với Intouch, nó có công cụ là Wonderware Information Server. Còn wincc thì có Webnavigation. Ở Intouch thì mình đã làm tới web mạng WAN. Theo mình thấy bạn sài phần mềm scada nào thì sử dụng công cụ của nó để xuất dữ liệu lên web.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    chào mấy anh, em đã liên kết PC _PLC và mở được webserver cơ bản, em đã tạo được một web riêng của mình, em muốn nhúng nó vào phần user pages của web cơ bản thì phải làm sao mong các anh .

còn cách đọc dữ liệu lên web nữa, mấy anh chỉ em cách làm đi , cách sử dụng lênh WWW trong chương trình nửa
    Em dùng 1 phần mềm khác để thiết kế web,theo chỉ dẫn của siemens thì dùng FrontPage,hoặc dùng Dreamwaver là dể nhất,còn giỏi nữa thì dùng Notepad.Sau khi thiết kế xong,em đưa nó vô 1 thưc mục,trong Step7v11,em vô mục webserver,enable nó trước,sau đó link cái thư mục chứa web vào HTML Directory.

Lệnh www chỉ dùng để link khối Data Block trong trang web em tạo ra.Nếu không thay đổi gì em cứ đanh giá trị 333 vô.
    Còn nếu muốn đọc và ghi dữ liệu,em phải tìm hiểu thêm các lệnh AWL .

Một giải pháp khác là dùng wincc flexible 2008 để làm giao diện điều khiển qua internet,nhưng giải pháp này không phải webserver đâu nhau.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    [attach=config]301[/attach

em đã coppy file vừa tạo vào thư mục TIA 11 nhưng khi bấm vào nút genarate blocks thì nó hiện thông báo như hình em up len đó, nó báo dung lượng quá lớn vậy mình phải làm sao anh, làm sao khac phục
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Lần sửa cuối bởi nguyenletheduy, ngày 03-01-2012 lúc 05:45 PM.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7

em đã coppy file vừa tạo vào thư mục TIA 11 nhưng khi bấm vào nút genarate blocks thì nó hiện thông báo như hình em up len đó, nó báo dung lượng quá lớn vậy mình phải làm sao anh, làm sao khac phục
    Em dùng phần mềm gì để viết web ? Em dùng thẻ nhớ dung lượng bao nhiêu ? File Web của em có lẻ dung lượng quá lớn so với 1 thẻ nhớ rồi.

Hãy luôn là chính mình.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7

Em dùng phần mềm gì để viết web ? Em dùng thẻ nhớ dung lượng bao nhiêu ? File Web của em có lẻ dung lượng quá lớn so với 1 thẻ nhớ rồi.

Hãy luôn là chính mình.

Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu